• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอคำปรึกษาเกียร์ Auto เวลาเปลี่ยนเกียร์มันกระตุกแรงมากเพราะไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ JH8844
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

JH8844

Register
เข้าร่วม
22 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0018:สวัสดีครับผมใช้ Cefiro A31 เครื่อง RB25 เกียร์ Auto ตอนนี้บางครั้งเวลาวิ่งๆอยู่พอเหยียบคันเร่ง เกียร์กระตุกอย่างแรงและบางครั้งวิ่งๆไปรถไม่มีแรง ผมแก้โดยจอดข้างทางแล้วดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่ มันก็หายไป ผมติดแก๊ส Lpg มาแล้วด้วย จะต้องทำอย่างไร แก้จุดไหนครับ ขอขอบคุณ

เกียร์กระตุกนี้ ลองตั้งสายเกียร์ใหม่ดูหรือยังครับ
ไม่ก็คลัทช์ไม่จับ

แต่จริงๆ แล้วรถเก่าๆ เกียร์ออโต้ ยังไงมันก็กระตุกอยู่แล้วแหละครับ

ของผมขึ้นเกียร์2ดังกึกเลย:coolly-0008:

:coolly-0018:สวัสดีครับผมใช้ Cefiro A31 เครื่อง RB25 เกียร์ Auto ตอนนี้บางครั้งเวลาวิ่งๆอยู่พอเหยียบคันเร่ง เกียร์กระตุกอย่างแรงและบางครั้งวิ่งๆไปรถไม่มีแรง ผมแก้โดยจอดข้างทางแล้วดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่ มันก็หายไป ผมติดแก๊ส Lpg มาแล้วด้วย จะต้องทำอย่างไร แก้จุดไหนครับ ขอขอบคุณ
ขอตรงนี้อ่ะครับ..เหยียบแล้วกระตุกคือ..แล้วติด LPG ด้วย สังเกตุอาการให้ดีว่า กระตุกเกียร์ หรือสะดุด LPG เอากันลองเช็คระบบเกียร์ก่อนว่าปกติไหม
1.เกียร์เปลี่ยนครบไหม
2.โหมดของเกียร์ AUTOต่างๆใช้ได้ไหม
3.ลองสับกล่องเกียร์กับพรรคพวกดูครับ

แก้ไขล่าสุด:

อาการนี้ กล่องเกียร์พังครับ ฟันธง :coolly-0003:

น่าจะกล่องเกียร์พัง หรือไม่ก็เช็ครีซิสแตนท์เกียร์ครับ