• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แสคลัตช์เจโบอะไรที่ขับง่ายครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ turbofever
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

turbofever

Member
Register
เข้าร่วม
30 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเครื่องเจโบเดี่ยวโมนิดหน่อยบูส0.9บาร์ ใช้คลัตช์ทองแดงแล้วออกตัวอย่างที่ทราบๆกันคือขับตอนรถติดๆยาก ผู้หญิงก็ไม่อยากขับ บ้านอยู่คอนโดถอยเข้าๆออกๆยากมากจอดชิดๆก็กลัวเด้งไปชน

พี่น้องทุกท่านช่วยแนะนำคลัตช์ที่ขับง่ายเหมือนรถเกียร์ธรรมดาทั่วๆไปให้ทีครับ ปกติผมขับทั่วไปไม่แข่งครับ แล้วคลัตช์ติดเครื่องเจโบจริงๆยี่ห้ออะไรแล้วของใหม่มีขายที่ไหนครับ อยากได้แบบแผ่นเดียวเพื่อประหยัดงบนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

กดส่งเร็วไปหน่อยจะตั้งกระทู้ว่า "แนะนำคลัตช์เจโบอะไรที่ขับง่ายทีครับ"

ถ้าทองแดงยาก ก็ต้องคลัชเดิมละครับ ไม่มีอะไรนิ่มกว่านี้แล้ว ยกเว้น โมปั้มคลัชหรือต่อขาคลัชเอาครับ....

รอผู้รู้มาเสริมดีกว่า

ครับ ใช้คลัทซ์เดิมของตรงรุ่นเครื่องมันอ่ะนิ่มครับ
เพราะแต่ก่อนผมใส่ OS แข็งกว่าทองแดงอีกครับ
ลงจากรถนี้ขาสั่นเลยครับ ใจก็สั่นเวลารถติดจะเสียบตูดคันหน้าเมื่อไหร่ไม่รู้
ปัจจุบันคลัทซ์เดิมแล้วสบาย ไม่ใช่รถซิ่งก็ไม่ควรใส่ครับ
(แต่ก็ยังคิดถึง OS อยู่นะครับเพราะมันเร้าใจกว่าเห็นๆ) :coolly-0033:

ครับ ใช้คลัทซ์เดิมของตรงรุ่นเครื่องมันอ่ะนิ่มครับ
เพราะแต่ก่อนผมใส่ OS แข็งกว่าทองแดงอีกครับ
ลงจากรถนี้ขาสั่นเลยครับ ใจก็สั่นเวลารถติดจะเสียบตูดคันหน้าเมื่อไหร่ไม่รู้
ปัจจุบันคลัทซ์เดิมแล้วสบาย ไม่ใช่รถซิ่งก็ไม่ควรใส่ครับ
(แต่ก็ยังคิดถึง OS อยู่นะครับเพราะมันเร้าใจกว่าเห็นๆ) :coolly-0033:
คลัตช์รถผมก็ไม่ได้ว่าหนักมากครับแต่มันเลี้ยงคลัตช์นิ่มๆแบบรถปกติไม่ได้ แล้วคลัตช์OSที่ท่านเคยใช้เป็นแบบกี่แผ่นครับ ถ้าosแผ่นเดียวจะขับนิ่มแบบคลัตช์เดิมเจโบ หรือเหมือนคลัตช์ทองแดงครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมนิดนะครับ
คลัตช์เจโบเป็นขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง9นิ้ว ถ้าจะเพิ่มเป็น10นิ้วทำได้ไหมครับ งบสูงกว่ามากไหม แล้วยังขับแบบคลัตช์เดิมได้ไหมครับ ใครเคยทำเคยทราบแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แนะนำ ครัชท์เดิม ผ้าทองแดง แค่นี้ก็พอสำหรับขับใช้งานครับ

จะให้นิ่มอีกหน่อยก็ ต่อปั้มต่อตีนผี แต่จริงๆแล้วถ้าไม่แข็งมาก แนะนำว่าให้ออกกำลังกาย

ดีกว่าครับ เพราะ os 3แผ่น ผมยังค่อยๆเลี้ยงได้ แต่ก็ขับยากอยู่

คลัชเดิมผ้าทองแดงเช่นกันครับ
นิ่มเหมือนคลัชเดิม ออกโดดนิด ๆ ไม่ลื่นครับ

ผมเคยใส่ OS Super single มันแข็งมากหรือว่ามันเกี่ยวกับปั๊มคลัทซ์ไม่รู้ผมก็เลยถอดออกเอาของเดิมมาใส่รอดูว่าจะมีปัญหารึเปล่าเพราะเพิ่งจะเปลี่ยนมาได้2 อาทิตย์เอง หรือใครมีวิธีทำให้ความแข็งมันลดลงได้ผมก็จะกลับไปใส่ OS ครับ

ผมเคยขับ OS 2 แผ่น แต่เป็นใน SR ขับหน้านะครับ
เป็นรถรุ่นน้องเค๊าเอาปั๊มล่างของ 10 ล้อมาแปลงใส่อ่ะ อย่างนิ่มเลย ( เจ้าของเค๊าว่างั้นนะ )

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม