• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากล้างโคมไฟเองคับ(ได้ป่าว)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
โคมไฟมันเริ่มหมองแล้วพี่ๆคนไหนเคยแกะออกมาล้างเองได้บ้างผมขอคำแนะนำหน่อยคับแล้วต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างน่ะคับ :coolly-0033: ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

1ไดร์เป่าผม/ไดร์เป่าลมร้อน
2ใบเลื่อยเหล็ก
3ไขควงปากแบน
4ซีลีโคลน
ขั้นตอน ถอดโคมไฟออกมาแล้วใช้ไดร์เป่าขอบ(ระหว่างกลอบเล็นซ์กระจกกับพลาสติกเสื้อไฟ)ให้ร้อนแล้วใช้ใบเลื่อยข้อยๆๆงัดออกโดยใช้ไดร์เป่าไปด้วยเมื่อมันอ้าออกจากกันใช้ไขควงแย่เข้าไปขัดไว้และเป่าไปเลื่อยๆๆจนหลุดจากกันก็นำมาล้างน้ำปกติ

เวลาประกอบถ้ากาวเก่ายังอยู่เยอะก็ประกบเล็นซ์เข้าที่เดิมแล้วใช้ไดร์เป่าให้ร้อนกาวก็จะละลายก็กดโคมให้สนิดแล้วใช้ชีลีโคนยาขอบอีกครั้งเพิ่ออัดร่องที่กาวเก่าไม่สนิดและกันน้ำเข้าได้

ผมทำเองตามนี้ครับ
หมายเหตุ ต้องเป่าให้ร้อนมากๆๆก็จะงัดง่ายๆๆโคมก็จะได้ไม่เสียรูปมาก

1ไดร์เป่าผม/ไดร์เป่าลมร้อน
2ใบเลื่อยเหล็ก
3ไขควงปากแบน
4ซีลีโคลน
ขั้นตอน ถอดโคมไฟออกมาแล้วใช้ไดร์เป่าขอบ(ระหว่างกลอบเล็นซ์กระจกกับพลาสติกเสื้อไฟ)ให้ร้อนแล้วใช้ใบเลื่อยข้อยๆๆงัดออกโดยใช้ไดร์เป่าไปด้วยเมื่อมันอ้าออกจากกันใช้ไขควงแย่เข้าไปขัดไว้และเป่าไปเลื่อยๆๆจนหลุดจากกันก็นำมาล้างน้ำปกติ

เวลาประกอบถ้ากาวเก่ายังอยู่เยอะก็ประกบเล็นซ์เข้าที่เดิมแล้วใช้ไดร์เป่าให้ร้อนกาวก็จะละลายก็กดโคมให้สนิดแล้วใช้ชีลีโคนยาขอบอีกครั้งเพิ่ออัดร่องที่กาวเก่าไม่สนิดและกันน้ำเข้าได้

ผมทำเองตามนี้ครับ
หมายเหตุ ต้องเป่าให้ร้อนมากๆๆก็จะงัดง่ายๆๆโคมก็จะได้ไม่เสียรูปมาก

:coolly-0010: ตามข้างบนเลยครับ วิธีเหมือนกัน เพิ่มเติมตามนี้แก้ไขเพิ่มเติมแล้ว เห็น PM มา :coolly-0024:

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/34691&page=2

ถ้ามั่นใจว่าเป็นคนมีฝีมือ และใจเย็น ก้อทำตามข้างบนครับ
แต่ถ้าไม่ใช่อย่างที่บอก แนะนำว่าจ้างเค๊าดีกว่า

ถ้ามั่นใจว่าเป็นคนมีฝีมือ และใจเย็น ก้อทำตามข้างบนครับ
แต่ถ้าไม่ใช่อย่างที่บอก แนะนำว่าจ้างเค๊าดีกว่า
ผมว่าข้างดีกว่าชัวดี

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคับ บาย บาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม