• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

rb20bo หม้อน้ำไม่พอ ใส่ของอะไรได้มั่งคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ความร้อนมันขึ้นคับ วิ่งแล้วยิ่งขึ้น จะหาหม้อน้ำอะไรมาใส่ได้มั่งคับ..

ความร้อนมันขึ้นคับ วิ่งแล้วยิ่งขึ้น จะหาหม้อน้ำอะไรมาใส่ได้มั่งคับ..
ประหยัดหน่อยก็หม้อน้ำของ20โบ หรือเป๋าหนักก็ หม้อน้ำมิเนียมเลยครับ เย็นกายสบายตัว

แตนแตน Casonic 61 ตรงรุ่น A31 ได้ทั้งธรรมดาและออโต้ หรือถ้าเกียร์ธรรมดา Casonic 74 ของ Skyline R32 ครับ อยู่แน่

ของผมพึ่งขายไปวันนี้เองคับ แต่ว่ามันถึงขนาดต้องเปลี่ยนเลยหรอลองล้างหรือเช็คฟรีปั้มดูหรือยังคับ ของผม20โบออโต้ 2แถววิ่งซัดยาว250โล120-140 เข็มยังไม่เกินครึ่งเลยคับ :coolly-0030:

ของผมพึ่งขายไปวันนี้เองคับ แต่ว่ามันถึงขนาดต้องเปลี่ยนเลยหรอลองล้างหรือเช็คฟรีปั้มดูหรือยังคับ ของผม20โบออโต้ 2แถววิ่งซัดยาว250โล120-140 เข็มยังไม่เกินครึ่งเลยคับ :coolly-0030:

ของผมความร้อนปรกติก็เกินครึ่งแล้วคับ...วิ่งๆไปเกินจนเกือบเข้าแดงอะคับ แต่กลางคืน หรือฝนตก ความร้อนจะปรกติเลยคับ

แตนแตน Casonic 61 ตรงรุ่น A31 ได้ทั้งธรรมดาและออโต้ หรือถ้าเกียร์ธรรมดา Casonic 74 ของ Skyline R32 ครับ อยู่แน่

ป๋ามีของไหมคับ ขอราคาด้วยคับ...

อยากได้ 74จัง

ของผมความร้อนปรกติก็เกินครึ่งแล้วคับ...วิ่งๆไปเกินจนเกือบเข้าแดงอะคับ แต่กลางคืน หรือฝนตก ความร้อนจะปรกติเลยคับ

ลองวัดความร้อนแยกจากตัวไมลยังอะครับ ของผมแต่ก่อนก็ขึ้น คิดว่าหม้อน้ำไม่พอ
เปลี่ยนหม้อน้ำก็แล้ว ก็ขึ้นอยู่ ก็เลยลองใส่เกจแยกดู สรุปไม่ขึ้นร้อนสุดๆก็แค่110 เปลี่ยนเซนเซอร์ใหม่ก็ไม่หายไมลเดิม ตอนนี้เปลี่ยนไมล์ใหม่เซนเซอร์ใหม่ ปรกติเลย

ไม่ลองเช็ควาล์วน้ำและถ่ายน้ำซักสองสามครั้งดูก่อนล่ะคับ

ของผมใช้ทองแดง 2 ช่องน่ะ เอาอยู่ ความร้อน อยู่แถวๆ 10-11 น. ตลอด ขนาดเครื่องขยายความจุน่ะ

ของผมใช้ทองแดง 2 ช่องน่ะ เอาอยู่ ความร้อน อยู่แถวๆ 10-11 น. ตลอด ขนาดเครื่องขยายความจุน่ะ

ที่ผมใช้ก้อหม้อน้ำสกาย ใบเดียวอยู่ รถติด ๆ ไม่เคยขึ้นเกิน 11 น.

ปล. รถเสี่ยยังขับได้อยู่ป่าวเนี่ย อิอิ

วาวล์น้ำถอดออกแล้ว..หม้อน้ำล้างแล้ว ฟรีปั้มเปลี่ยนใหม่แล้ว (หนืดสุดๆ)

แต่มันร้อนจริงคับ ไม่ใช่เกจวัดผิดพลาดชัวร์ ตอนนี้รอหม้อน้ำป๋าลองอยู่

ที่ผมใช้ก้อหม้อน้ำสกาย ใบเดียวอยู่ รถติด ๆ ไม่เคยขึ้นเกิน 11 น.

ปล. รถเสี่ยยังขับได้อยู่ป่าวเนี่ย อิอิ
หนอนแดกซ์หมดแล้ว รถมันอ่ะ

5555555555555

ยังพอวิ่งได้อยู่ครับ แต่ไม่ค่อยดีเท่านั้นเอง

ผมว่าร้อนงี้ผิดปรกตินะ ถ้าเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วหายร้อนบอกผมด้วยนะ

แต่ผมว่าไม่หายว่ะ เพราะผมใส่ 20โบ เกียร์ธรรมดา ใช้หม้อน้ำ 12v ก็ยังไม่ถึงครึ่งนะ

ผมว่าได้เช็คเครื่องโดยละเอียดดีกว่านะ

ผมว่าร้อนงี้ผิดปรกตินะ ถ้าเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วหายร้อนบอกผมด้วยนะ

แต่ผมว่าไม่หายว่ะ เพราะผมใส่ 20โบ เกียร์ธรรมดา ใช้หม้อน้ำ 12v ก็ยังไม่ถึงครึ่งนะ

ผมว่าได้เช็คเครื่องโดยละเอียดดีกว่านะ

กลัวอยู่คับ...ฮ่าๆๆ

ไม่ลองเอาน้ำฉีดล้างในเครื่องดูคับ ฉีดเข้าทางท่อยางที่เข้าฮีทเตอร์แล้วให้มันไหลออกทางท่อยางอีกทางนึง

พอจะมีรูปวิธีทำให้กระจ่างไหมคับ

ที่ใช้วิธีฉีดล้างนี่..คือเพราะคาดว่าท่อน้ำในเครื่องสกปรกเหรอคับ..

แต่ตอนถอดหม้อน้ำมาล้าง ก็ไม่มีตันเลยนะคับ ปรกติดี..

คิดว่าถ้าภายในเครื่องสกปรก หม้อน้ำก็น่าจะมีตันบ้าง..

แต่ก็จะลองทำดูคับ..

ความร้อนมันขึ้นคับ วิ่งแล้วยิ่งขึ้น จะหาหม้อน้ำอะไรมาใส่ได้มั่งคับ..[/quo
RB กับความร้อนธรรมชาติครับลงทุนหน่อยครับหม้อน้ำเนียมสักใบครับตอนนี้รถเพื่อนครับ
ความร้อนอยู่10-11(ถ้าอาการเป็นที่หม้อน้ำนะ)

แก้ไขล่าสุด:
พอจะมีรูปวิธีทำให้กระจ่างไหมคับ

ที่ใช้วิธีฉีดล้างนี่..คือเพราะคาดว่าท่อน้ำในเครื่องสกปรกเหรอคับ..

แต่ตอนถอดหม้อน้ำมาล้าง ก็ไม่มีตันเลยนะคับ ปรกติดี..

คิดว่าถ้าภายในเครื่องสกปรก หม้อน้ำก็น่าจะมีตันบ้าง..

แต่ก็จะลองทำดูคับ..
ลองดูไม่เสียหลาย ว่าแต่ถอดวาล์วน้ำออกแล้ว ลองเปิดฝาหม้อน้ำแล้วเร่งเครื่องดู สังเกตุดูว่าน้ำในหม้อน้ำไหลรึป่าว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม