• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่ ๆครับขอคำปรึกษาหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ again
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

again

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีว่ารถผมสวิชคอพวงมาลัยเสีย ฝั่งที่เปิดไฟอ่ะครับ ผมเลยไปหาซื่อกับพี่คนนึงในเว็ปมาครับ แต่ผมมีข้อสงสัยอยู่ว่าเมื่อผมตบไฟสูงไฟต่ำจะดับเมื่อเปิดไฟปกติ ถ้าตบไฟสูงอย่างเดียวมันก้อจะติดแค่2ดวงไม่ติดทั้งหมด
ผมเห็นรถพี่ ๆคนอื่นเค้าตบไฟสูงใส่มันติดทั้ง4ดวงเลย พอเปิดไฟปกติแล้วตบไฟสูงมันก้อติด4ดวงเช่นกัน
ผมเลยอยากรู้มากเลยว่าผมซื้อของรุ่นอื่นมาใส่ใช่มั้ยครับ ไฟหน้าผมเป็น24 V ครับ ไม่อยากเปิดไฟตัดหมอกเคยโดนจับครับ
รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากตรงรุ่นครับ

แก้ไขล่าสุด:

รถเป็น 12 วาล์ว แต่ได้ก้านปัด 24 วาล์วมาใส่ใช่ป่ะ

รถเป็น 12 วาล์ว แต่ได้ก้านปัด 24 วาล์วมาใส่ใช่ป่ะ
ใช่ครับรถเป็น 12วาล์ว เอาไฟ24มาใส่ ส่วนก้านปัดไม่ทราบครับพี่ มันเหมือนของเดิมเลยครับ แต่มันไม่มีคำว่า AUTO ตรงก้านอะครับ ผมคิดว่ามันจะเป็นของพวก 180 หรือ 200 รึเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ใช่ครับรถเป็น 12วาล์ว เอาไฟ24มาใส่ ส่วนก้านปัดไม่ทราบครับพี่ มันเหมือนของเดิมเลยครับ แต่มันไม่มีคำว่า AUTO ตรงก้านอะครับ ผมคิดว่ามันจะเป็นของพวก 180 หรือ 200 รึเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ของผมรถ 12v ใส่ไฟหน้า 24v ใช้ก้านปัด 24v มันก็ติดปกติน่ะครับ เปิดไฟสูงก็ติดครบทั้ง 4 ดวง:coolly-0022:

ของผมรถ 12v ใส่ไฟหน้า 24v ใช้ก้านปัด 24v มันก็ติดปกติน่ะครับ เปิดไฟสูงก็ติดครบทั้ง 4 ดวง:coolly-0022:
ของผมน่าจะมีปํญาหาสวิชที่คอแน่เลยมันไม่ตรงรุ่น

ไม่มีคำว่า AUTO ก้อคือก้าน 12 วาล์วครับ แต่อะไรยังงัยให้คนอื่นแนะนำดีกว่า ผมไม่ค่อยชำนาญด้านนี้

ไม่มีคำว่า AUTO ก้อคือก้าน 12 วาล์วครับ แต่อะไรยังงัยให้คนอื่นแนะนำดีกว่า ผมไม่ค่อยชำนาญด้านนี้
ขอบคุณครับพี่

ค้นหาต่อครับ อยากรู้จริง ๆๆ

เท่าที่เคยเป็นอาการนี้ ปัญหาน่าจะมาจากสวิทย์ที่คอพวงมาลัยแหละครับ
ลองเปลี่ยนดู หน้า Contact ข้างในอาจจะช็อต หรือไม่ก็ล้าแล้ว วงจรเลยไม่แตะกัน
หรือแตะไม่สมบูรณ์ แนะนำให้ขอถอดจากรถเพื่อนๆ แล้วสับกันครับ

ถ้าทำของเพื่อนช็อตอีกตัว ซื้อใช้เพื่อนด้วยนะครับ
แต่ที่ส่วนตัวเคยลอง ไม่ทำให้ช็อตครับ
แต่แนะนำให้ซื้อก้านสวิทย์ที่คอ ให้ตรงกับรุ่นรถครับ ว่าเป็น 12/24 และไม่คิดว่าเกี่ยวกับไฟหน้า
ว่าเป็น 12/24 เพราะใช้หลอดเหมือนกัน ต่างกันที่หน้าตา กับต่างกันที่เหลือง หรือไม่เหลืองครับ