• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รอบเดินเบาเครื่องสั่นมากๆมันน่าจะเป็นอะไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ OATH
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

OATH

เป้าหมวยมีไว้ทิ่มแทง
Register
เข้าร่วม
2 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รอยเดินเบาแล้วเครื่องสั่นครับสั่นเป็นจังหวะถี่ๆครับลองดึงปลั๊กคอยดูแล้วก็น่าน่าใช่คอยหรือหัวเทียนครับ ตอนขับรอบสูงก็สั่นครับแต่ไม่สังเกตูจะไม่รู้สึกครับ
อยากทราบครับว่าอาการนี้น่าจะเป็นจากอะไรครับ

ลองไล่ทีละจุดครับ คอลย์ หัวเทียน หัวฉีด แรงดันปั้มติ๊ก

ยืนหลังรถ กลิ่นน้ำมันแรงมั้ย...เท่าที่จำได้คุณโอ๊ตเช๊คไปหลายอย่างแล้วนะ
แต่รู้สึกว่าจะขาดหัวฉีด...ผมว่าหัวฉีด เริ่มไม่ดีแล้วละครับ ลองดูนะ

ยืนหลังรถ กลิ่นน้ำมันแรงมั้ย...เท่าที่จำได้คุณโอ๊ตเช๊คไปหลายอย่างแล้วนะ
แต่รู้สึกว่าจะขาดหัวฉีด...ผมว่าหัวฉีด เริ่มไม่ดีแล้วละครับ ลองดูนะ
ยืนหลังรถแล้วมีกลิ่นน้ำมัน แรงมันหมายถึงอะไรครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
แปลกครับอาการนั้นมันหายไปแล้วและเครื่องเดินนิ่งดีครับ คือหายเองเลย เลยยังไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร ก่อนที่มันจะหาย ผมได้ถอดขั้วแบตไว้หลายวัน พอมาสตาร์ทอีกทีมีอาการนิดหน่อยสัก 2 นาทีแล้วก็เดินเรียบเลยครับ ยังงงอยู่ครับ

เครื่องร้อนมันเดินนิ่งครับ ผมก็เป็นเช็ค ปั้มติ๊ก เลยครับ กับ แอร์โฟร์ แล้ว acc วาว
ลองดูครับ

แสบตา ยืนอยู่ไม่ได้ เหม็นมาก
อันนี้อะไรเสียอ่ะครับ

ยืนหลังรถ กลิ่นน้ำมันแรง...คือจ่ายน้ำมันมาก ประกอบกับที่ จขกทเป็นคือเครื่องสั่น
ก็ต้องแบ่งไปเป็นว่า
1.ปรับน้ำมันไว้หนารึป่าว ..อันนี้สำหรับพวกที่มีจอปรับค่าทั้งหลายแหล่
อ่ะข้อต่อไปที่สงสัยกันอยู่
2.จากที่ผมเคยเจอ(รถผมไม่มีปรับน้ำมันนะ)..หัวฉีดมันรั่วครับตรงซีลรอบๆรูหัวฉีดอ่ะ น้ำมันเลยหยด แต่คือไม่ได้หยดเป็นหยดน้ำหรอก คือเอาง่ายๆ มันจ่ายไม่เป็นฝอยละอองอ่ะครับ
ทีนี้น้ำมันก็เลยเผาไหม้ไม่หมด กลิ่นเลยออกมาค่อนข้างชัดเจน สังเกตได้จากการที่รถกินน้ำมันเพิ่มขึ้นนะ พวกนี้ รถจะสำลักได้ เพราะบางจังหว่ะ น้ำมันจ่ายไม่นิ่ง เผาไหม้ไม่ได้ตามจังหวะ จุดระเิบิดแรงบ้าง เบาบ้าง มันก็จะรู้สึกสะดุดหรือสั่นได้ครับ

ปล. ที่ว่ามา หมายถึงอุปกรณ์ทุกอย่างต้องสมบูรณ์
นะ(ACC,Air flow,เซนเซอร์ลิ้น,หัวเทียน,คอล์ย,กรองเบนซิล,สายน้ำมันทุกเส้น,กล่อง ECU) เพราะผมพูดแค่เรื่องหัวฉีดอย่างเดียวกับที่ว่ามันจะเหม็นได้ยังไง

แก้ไขล่าสุด:
ยืนหลังรถ กลิ่นน้ำมันแรง...คือจ่ายน้ำมันมาก ประกอบกับที่ จขกทเป็นคือเครื่องสั่น
ก็ต้องแบ่งไปเป็นว่า
1.ปรับน้ำมันไว้หนารึป่าว ..อันนี้สำหรับพวกที่มีจอปรับค่าทั้งหลายแหล่
อ่ะข้อต่อไปที่สงสัยกันอยู่
2.จากที่ผมเคยเจอ(รถผมไม่มีปรับน้ำมันนะ)..หัวฉีดมันรั่วครับตรงซีลรอบๆรูหัวฉีดอ่ะ น้ำมันเลยหยด แต่คือไม่ได้หยดเป็นหยดน้ำหรอก คือเอาง่ายๆ มันจ่ายไม่เป็นฝอยละอองอ่ะครับ
ทีนี้น้ำมันก็เลยเผาไหม้ไม่หมด กลิ่นเลยออกมาค่อนข้างชัดเจน สังเกตได้จากการที่รถกินน้ำมันเพิ่มขึ้นนะ พวกนี้ รถจะสำลักได้ เพราะบางจังหว่ะ น้ำมันจ่ายไม่นิ่ง เผาไหม้ไม่ได้ตามจังหวะ จุดระเิบิดแรงบ้าง เบาบ้าง มันก็จะรู้สึกสะดุดหรือสั่นได้ครับ

ปล. ที่ว่ามา หมายถึงอุปกรณ์ทุกอย่างต้องสมบูรณ์นะ(ACC,Air flow,เซนเซอร์ลิ้น,หัวเทียน,คอล์ย,กรองเบนซิล,สายน้ำมันทุกเส้น,กล่อง ECU) เพราะผมพูดแค่เรื่องหัวฉีดอย่างเดียวกับที่ว่ามันจะเหม็นได้ยังไง
เซียนป้อง:coolly-0010:

รอยเดินเบาแล้วเครื่องสั่นครับสั่นเป็นจังหวะถี่ๆครับลองดึงปลั๊กคอยดูแล้วก็น่าน่าใช่คอยหรือหัวเทียนครับ ตอนขับรอบสูงก็สั่นครับแต่ไม่สังเกตูจะไม่รู้สึกครับ
อยากทราบครับว่าอาการนี้น่าจะเป็นจากอะไรครับ
ลองถอดเซนเซอร์วัดอุณหภูมิน้ำมาขัดทำความสะอาด หรือหามาเปลี่ยนครับ อุณหภูมิน้ำเสียก็มีผลต่อรอบเดินเบา ลองดูนะ