เวลาที่เพื่อนๆทุกคนขับรถอย่าเป็นเหมือนผมนะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31566
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31566

TANMAYA Cef@non อิอิ
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาที่เพื่อนๆทุกคนขับรถ อย่าเป็นแบบผมนะครับ ขับด้วยความเร็ว แบบไม่มีสมาธิ ใจร้อน เหม่อลอย จิตใจไม่อยู่กับตัวและไม่มีสติ
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
เมื่อวันที่ 30/8/50 เวลาประมาณ 5 โมงเย็นกว่าๆ กลับมาจากไปทำธุระ จะไปทำงานต่อที่บริษัทฯ ได้ขึ้นทางด่วนมาเพื่อมุ่งหน้าไปทางพระราม9 แต่ขับมาแบบไม่มีสติ จิตใจไม่ได้อยู่กับตัว ขับด้วยความเร็ว เหตุการณ์มันก็เกิดขึ้น เมื่อมาถึงทางโค้งที่จะมุ่งหน้าไปทางพระราม9-รามคำแหง ผมเข้าโค้งแบบไม่ได้ยกคันเร่งเลย ความเร็วก็ประมาณ 100-120 น่าจะได้ สภาพทางด่วนมันก็เหมื่อนทางด่วนทั่วๆไปที่ลาดยาง รถผมเริ่มเสียการทรงตัวเริ่มหมุนครับ สติกลับมาอย่างรวดเร็ว ผมพยายามเหยียบเบครมืออย่างช้าๆ พร้อมกลับหักพวกมาลัยคืนพอประมาณ เพื่อจะทำให้เหมือนดริ๊ฟมากที่สุด ในที่สุดมันก็ดริ๊ฟ จิตใจเริ่มกลับมาแต่ไปอยู่ที่หัวแม่เท้าครับ รอลุ้นอย่างเดียวว่าจะตกทางด่วนหรือป่าว เพราะมันแถยาวออกไป แต่มันเป็นความโชคดีของผมที่รถกลับเข้าวง จึงทำให้ท้ายรถไปถูกับขอบทางด่วนไปนิดนึง นิดนึงจริง ๆ แต่มันคงไม่โชคดีแบบนี้ตลอดไป <o:p></o:p]
<o:p></o:p]
แต่ถ้าผมตกจากทางด่วนสภาพของผมมันคงไม่ได้มานั่งพิมพ์แบบนี้แน่ๆ <o:p></o:p]
<o:p></o:p]
ผมจึงอยากบอกกับเพื่อนๆ ทุกคนว่า เวลาที่เราขับรถ อย่าใช้ความเร็วจนมากเกินไป เราควรมีสมาธิ มีสติ จิตใจที่แข็งแรง และไม่คิดเรื่องอื่นจนมากเกินไป เพราะความโชคดีมันคงไม่มีแบบนี้เสมอไป ผมรักเพื่อนๆ ทุกคนครับ<o:p></o:p]

ไฟล์แนบ

28.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 209
    21.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 205

ตั้งสติก่อนสตาร์ท กันนะครับ

เพื่อนกรู เศร้าเลย

... ไม่เป็นอะไรก้อดีแล้ว ...

... " ไม่มีใครโชคดีเสมอไปนะ " ...

เล่นดริฟบนทางด่วนเลยหรอพี่แทน คราวหลังก็อย่าใจลอยอีกล่ะพี่

เมิงไหว้พระทำบุญบ้างไหมเนี้ย...

หึหึหึหึหึ

มัวแต่นั่งบี้ไข่ตัวเองเล่นป่าว...

ตั้งสติให้ดีครับ แล้วมองว่า ตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ ทำเพื่ออะไร แล้วคุ้มมั๊ยกะสิ่งที่ทำ

ใจไม่อยู่กะเนื้อกะตัวมัวคิดถึงใครอ๊ะปล่าวว ดีตัวไม่เป็นไร

แผลนิดเดียว.....

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้ว ระวังๆหน่อยวัยรุ่นตอนปลาย

ตั้งสติให้ดีครับ แล้วมองว่า ตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ ทำเพื่ออะไร แล้วคุ้มมั๊ยกะสิ่งที่ทำ
เห็ยด้วยวะโอ๊ด

สติ เป็นสิ่งสำคัญครับ:biggrin:

ไอ้นิว ไอ้แมลงของเอ็งนี่เกือบทำเอาตูปัดหน้าจอคอมและ

ไอ้นิว ไอ้แมลงของเอ็งนี่เกือบทำเอาตูปัดหน้าจอคอมและ
อายุเยอะแล้วสายตาไม่ดีเป็นเรื่องธรรมชาติครับพี่กอล์ฟ :biggrin: :biggrin: :biggrin:

อายุเยอะแล้วสายตาไม่ดีเป็นเรื่องธรรมชาติครับพี่กอล์ฟ :biggrin: :biggrin: :biggrin:

อายุมึงเนี่ยต้องคำนวนไปพร้อมกะปาก ถ้าปากดีพูดดีอายุยืน แต่ถ้าปากเสียอายุมึงสั้นแน่ๆ ไอ้เอ แต่เท่าที่รู้จักมา มึงนี่ท่าจะอายุสั้นนะ ยกแฟนให้ไอ้ตั่นมันไปเหอจะได้ไม่เป็นหม้าย:biggrin:

อายุมึงเนี่ยต้องคำนวนไปพร้อมกะปาก ถ้าปากดีพูดดีอายุยืน แต่ถ้าปากเสียอายุมึงสั้นแน่ๆ ไอ้เอ แต่เท่าที่รู้จักมา มึงนี่ท่าจะอายุสั้นนะ ยกแฟนให้ไอ้ตั่นมันไปเหอจะได้ไม่เป็นหม้าย:biggrin:
ไปเกี่ยวอะไรไอ้ ไฮแลนด์เด้อมันละ พี่กอล์ฟผมถามจริงป๊ากะม้าพี่เก็บพี่มาเลี้ยงใช่มะผมติดใจรูปนั้นที่บ้านพี่มากป๊าพี่ก็จีนจ๋า แม่ก็จีน ผมกลับมานอนไม่หลับหลายวัน 555555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม