• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยหน่อยครับ เลขเครื่อง RB20DE 24V มันอยู่ตรงไหนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 201020
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

201020

นายตุ้ย ณ.คลองสาม
Register
เข้าร่วม
14 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้รถเสียจอดอยู่บ้าน กะจะวางเครื่องใหม่อยู่

แต่ตอนนี้ต้องต่อภาษีกับไฟแนนซ์ ติดอยู่ตรงที่ว่า
จะไปทำใบตรวจสภาพ ตรอ. (ไม่ต้องเอารถไป) จะขูดเลขเครื่องไปให้
แต่หาไม่เจอครับ :coolly-0011:
วานผู้รู้บอกผมที ผมหาทั่วแล้วยังไม่เห็นเลขเครื่องเลยครับ

ต่อช้าโดนปรับแน่แย่เลย
:coolly-0033:
ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับ

ตอนนี้รถเสียจอดอยู่บ้าน กะจะวางเครื่องใหม่อยู่

แต่ตอนนี้ต้องต่อภาษีกับไฟแนนซ์ ติดอยู่ตรงที่ว่า
จะไปทำใบตรวจสภาพ ตรอ. (ไม่ต้องเอารถไป) จะขูดเลขเครื่องไปให้
วานผู้รู้บอกผมที ผมหาทั่วแล้วยังไม่เห็นเลขเครื่องเลยครับ

ต่อช้าโดนปรับแน่แย่เลย :coolly-0033:
ใต้ท่อไอเสีย เสื้อสูบล่างที่ติดกับเกียร์ครับ:coolly-0033:

ขอบคุณน้าจอร์น มากมายครับ :coolly-0044: แล้วจะรีบไปหาดู

ต่อช้าโดนปรับแน่แย่เลย :coolly-0033:
แถวบ้านผมเค้าเอาเลขตรงตัวถัง ขูดที่เดียวกัน2ครั้งเลยมันขี้เกียจหาเลขเครื่อง

ไฟล์แนบ

54.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
รถติดไฟแนนซ์ หรอครับ ผมว่านะ ไหนๆ ก็จะวางเครื่องใหม่แล้วอย่าเพิ่งไปต่อ ไปขอยืมเล่นกะไฟแนนซ์ ออกมา แล้วไปวางเครื่องแล้วไปแจ้งเลขเครื่องใหม่ลงเล่ม และไปต่อทะเบียนเลยพร้อมกัน
ไม่งั้นคุณจะโดน2ต่อ

ตอนผมเปลี่ยนเครื่อง ผมก็ใช้รถมา4-5เดือน(ยังไม่แจ้งเปลี่ยน) พอใกล้ต่อทะเบียนผมก็ไปยืมเล่มมา
ของผมของธนชาต เค้าคิดค่ายืม 5,000 บาท แล้วผมก็เอาไปแจ้งลงเล่มรวมต่อทะเบียนด้วย
และเอาเล่มไปคืนเค้าก็คืนเงินค่ายืม5,000 บาท ให้เรามา ลองดูครับ

จากรูปน้าจอน ก็คือ ขวาล่างของรูปอะคือเลขเครื่อง

เครื่องจะอยู่ตำแหน่งแบบนี้เลยในห้องเครื่อง

งงกันป่าวหว่า

^^

ถ้าจะขูด ต้องใช้ความสามารถพิเศษสูงเลยทีเดียว เพราะท่อมันบังอยู่ พื้นที่มีนิดเดียว

จากรูปน้าจอน ก็คือ ขวาล่างของรูปอะคือเลขเครื่อง

เครื่องจะอยู่ตำแหน่งแบบนี้เลยในห้องเครื่อง

งงกันป่าวหว่า

^^

ถ้าจะขูด ต้องใช้ความสามารถพิเศษสูงเลยทีเดียว เพราะท่อมันบังอยู่ พื้นที่มีนิดเดียว

มุดเข้าไปดูโห ยากแท้ครับ :coolly-0011: เลยไปหาร้านใหม่ใกล้บ้าน เขาเอาแต่เลขตัวถัง
ไม่แค่นั้น เขาเอาแค่ 200 ถูกกว่าร้านแรก 350 อีก :coolly-0039:
รอดตัวไปครับ ขอบคุณมากครับทุกๆคน

มุดเข้าไปดูโห ยากแท้ครับ :coolly-0011: เลยไปหาร้านใหม่ใกล้บ้าน เขาเอาแต่เลขตัวถัง
ไม่แค่นั้น เขาเอาแค่ 200 ถูกกว่าร้านแรก 350 อีก :coolly-0039:
รอดตัวไปครับ ขอบคุณมากครับทุกๆคน

เลยเหลือตังค์ซื้อเบียร์ได้อีก 3 ขวดชินะ อิอิ ตาตุ้ย

เลยเหลือตังค์ซื้อเบียร์ได้อีก 3 ขวดชินะ อิอิ ตาตุ้ย

อยากคบน้อง 25โบ มั่งจัง
ตอนนี้รถจอดอยู่บ้าน ต้องรอโบนัสปีหน้าออก
หาหนี้เพิ่มยังไม่ได้

เวรแท้ๆ :coolly-0017: ==>:coolly-0006: