• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ล้อก๊อปหลายยอดฮิตต่างๆ กับ ล้อ 32Gtr หน้า8นิ้ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Wee3120
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Wee3120

แนวร่วม a31 สุพรรณบุ่รี
Register
เข้าร่วม
12 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า เลือกแบบไหนดีครับ ช่วยหน่อยครับหลายๆความคิดนำมาเพื่อตัดสินใจ ทั้งเหตุและผล ขอบคุณครับ:coolly-0029:

ความเห็นส่วนตัว 32GTR ใช้งานมั่นใจที่ความเร็วสูง ซื้อมาใช้ ต่อมาเบื่อขายไปราคาไม่ดิ่งมากนัก หรือบางชุดอาจมีกำไรด้วย
ส่วนล้อ ก๊อป จะบอกก๊อปก็ไม่เชิง เอาเป็นว่าล้อแท้ไต้หวัน ไม่ใช้ครับ ในราคาที่เท่ากันจะซื้อล้อยุ่นที่โนเนมมาใช้แทนดีกว่าครับ

ความเห็นส่วนตัว 32GTR ใช้งานมั่นใจที่ความเร็วสูง ซื้อมาใช้ ต่อมาเบื่อขายไปราคาไม่ดิ่งมากนัก หรือบางชุดอาจมีกำไรด้วย
ส่วนล้อ ก๊อป จะบอกก๊อปก็ไม่เชิง เอาเป็นว่าล้อแท้ไต้หวัน ไม่ใช้ครับ ในราคาที่เท่ากันจะซื้อล้อยุ่นที่โนเนมมาใช้แทนดีกว่าครับ
ขอบคุณป๋าลองมากครับ

ขอแจมนิด
ยาง225/50-16 ที่ใส่กับล้อ32GTR
แพงและหายากกว่าขอบ17 ในยี่ห้อและรุ่นเดียวกัน
เมื่อก่อนผมก็เล่นล้อ 32GTR
แต่เดี๋ยวนี้ต้องหนีไปเล่นล้อขอบ17 ยาง215/50-17
ตามเหตุผลที่ว่าไว้ครับ:coolly-0033:

ขอแจมนิด
ยาง225/50-16 ที่ใส่กับล้อ32GTR
แพงและหายากกว่าขอบ17 ในยี่ห้อและรุ่นเดียวกัน
เมื่อก่อนผมก็เล่นล้อ 32GTR
แต่เดี๋ยวนี้ต้องหนีไปเล่นล้อขอบ17 ยาง215/50-17
ตามเหตุผลที่ว่าไว้ครับ:coolly-0033:
ถ้ายางหายากก็จบเลย น้าจอร์น :coolly-0011:

ไหนๆก็ไหนๆแล้วเล่น 17 ไปเลยครับ ยางมีให้เลือกเล่นบานเบอะ ราคาไม่แรง แถม upgrade ขยายจานเบรคได้อีก

ราคาต่างกันไม่เท่าไหร่เลยครับ

ไหนๆก็ไหนๆแล้วเล่น 17 ไปเลยครับ ยางมีให้เลือกเล่นบานเบอะ ราคาไม่แรง แถม upgrade ขยายจานเบรคได้อีก

ราคาต่างกันไม่เท่าไหร่เลยครับ
ผมก็ว่างั้นแหละ สงสัยจาก16 จะข้ามไป18เลย

ผมก็ว่างั้นแหละ สงสัยจาก16 จะข้ามไป18เลย

18 ก็ดูเต็มซุ้มดีครับ แต่ถ้าเป็นชอบขับซิ่ง รูดลูกคลื่นบนถนนบ่อยๆ(ที่เป็นแถบๆบนถนนน่ะ) ถนนแถวบ้านไม่ดี แนะนำว่าใช้ 17 เถอะครับ แม็ก ช่วงล่างจะได้ไม่ไปก่อนเวลาอันควร

แต่ถ้าเป็นคนใจเย็น ไปเรื่อยๆ ไม่ชอบรูด ถนนแถวบ้านดี อันนี้แนะนำ 18 ครับ

18 ก็ดูเต็มซุ้มดีครับ แต่ถ้าเป็นชอบขับซิ่ง รูดลูกคลื่นบนถนนบ่อยๆ(ที่เป็นแถบๆบนถนนน่ะ) ถนนแถวบ้านไม่ดี แนะนำว่าใช้ 17 เถอะครับ แม็ก ช่วงล่างจะได้ไม่ไปก่อนเวลาอันควร

แต่ถ้าเป็นคนใจเย็น ไปเรื่อยๆ ไม่ชอบรูด ถนนแถวบ้านดี อันนี้แนะนำ 18 ครับ
แล้วแบบพี่เป็นแบบไหนครับ เห็นเปลี่ยนแม๊กเป็นว่าเล่น 55+:coolly-0026:

ปล.ถึง จขกท ล้อแท้มั่นใจกว่าเยอะครับ ถูกและดี....ไม่น่าจะมีนะ

แล้วแบบพี่เป็นแบบไหนครับ เห็นเปลี่ยนแม๊กเป็นว่าเล่น 55+:coolly-0026:

ปล.ถึง จขกท ล้อแท้มั่นใจกว่าเยอะครับ ถูกและดี....ไม่น่าจะมีนะ

เป็น โรคจิตครับ :coolly-0046:

รบกวนด้วยครับ Nismo GT4 ของแท้มีกี่นิ้วบ้างครับ และราคาทั้งมือหนึ่งและมือสองประมาณเท่าไรครับ ตอนนี้ใส่ Enkai รุ่นอะไรก็ไม่รู้อยู่ อยากเปลี่ยนครับ:coolly-0043:

รบกวนด้วยครับ Nismo GT4 ของแท้มีกี่นิ้วบ้างครับ และราคาทั้งมือหนึ่งและมือสองประมาณเท่าไรครับ ตอนนี้ใส่ Enkai รุ่นอะไรก็ไม่รู้อยู่ อยากเปลี่ยนครับ:coolly-0043:

ตาม link ไปเลยครับ ส่วน ไฟล์ pdf เป็น spec และราคาของใหม่ที่ jp ส่วนเรื่องราคามือสองที่บ้านเรา มีตัวแปรหลายอย่างครับ ก่อนซื้อถ้ากลัวโดนล้อก๊อป ก็ลองถ่ายรูปมาถามเพื่อนๆก่อนก็ได้ครับ

http://www.nismo.co.jp/en/products/competition/wheel/aluminum.html

ไฟล์แนบ

ถ้าเปิดไฟล์แนบไม่ได้ ก็ดูใน link ก็ได้ครับ มีไฟล์อยู่ในนั้นอยู่แล้ว

ถ้าเปิดไฟล์แนบไม่ได้ ก็ดูใน link ก็ได้ครับ มีไฟล์อยู่ในนั้นอยู่แล้ว

ขอบคุณครับ เห็นมีแค่สามสีงั้นที่ผมเคยเห็นมีสีดำก็ปลอมละซิเนี่ย:coolly-0023: เปลียนเป้าหมายแล้วครับพอดีอยากใส่ล้อสีดำมากกว่า คงต้องหารุ่นอื่นแทน

ผมก้อชอบรูดครับ มันส์ดี ซี๊ดดดดด

อ่ะนี่คับพี่ หามาให้ดู

ไฟล์แนบ

36.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 57
    44.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 72
    23 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62
    23.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 162
  • untitled GT4 18.bmp
    untitled GT4 18.bmp
    209.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 46
    58 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
  • untitled r33.bmp
    untitled r33.bmp
    900.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 49
อ่ะนี่คับพี่ หามาให้ดู

ขอบคุณครับ มีสีดำด้วย ในเว็บที่เข้าไปดูไม่เห็นมีนะครับ หรือผมดูไม่ละเอียดเองหว่า:coolly-0023: อยากใส่ล้อแท้ครับเพราะตั้งแต่ซื้อรถมาก็ไม่เคยเปลี่ยนล้อเลย กะว่าถ้าเปลี่ยนทั้งทีก็เอาให้มันดีๆไปเลย แต่ราคามือหนึ่งมันก็แรงเกิน คงต้องค่อยๆหาละครับแพงมากแฟนก็ไม่ให้ซื้อด้วย:coolly-0011:

ขอบคุณครับ มีสีดำด้วย ในเว็บที่เข้าไปดูไม่เห็นมีนะครับ หรือผมดูไม่ละเอียดเองหว่า:coolly-0023: อยากใส่ล้อแท้ครับเพราะตั้งแต่ซื้อรถมาก็ไม่เคยเปลี่ยนล้อเลย กะว่าถ้าเปลี่ยนทั้งทีก็เอาให้มันดีๆไปเลย แต่ราคามือหนึ่งมันก็แรงเกิน คงต้องค่อยๆหาละครับแพงมากแฟนก็ไม่ให้ซื้อด้วย:coolly-0011:
สีดำ boy auto max บางนาเลยเพ่ เห็นมีมือสอง วางขายอยู่นะ เป็นรุ่น Black LM GT4 ขอบ 18 9.5 +12 อ่ะหล่อๆๆเลย แต่ราคาก้อแรงตามอ่ะพี่ลองเข้าไปดูคับ:coolly-0003:

สีดำก็มีครับ อาจจะเป็นรุ่นพิเศษที่ไม่ได้ลงในแคทตาล็อกไว้ ผมเห็นลงขายอยู่ใน yahoo japan ก็มีสีดำ
ส่วนในแคทตาล็อกเป็นรุ่น LM GT4 นะครับอาจมีแค่ 3 สีที่เห็น ถ้าเป็น GT4 ธรรมดา หรือ รุ่นพิเศษอื่นๆอาจมีสีดำด้วยน่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม