• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ความสูงของรถไม่เท่ากันอ่ะครับ 24v.

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนผู้รู้ครับเกี่ยวกับความสูงของรถไม่เท่ากันอ่ะครับ:coolly-0043:
คือรถมันเอียงไปด้านขวาอ่ะครับ......................
เป็นโช๊คเดิมสปิงเดิม 24v.ล้อ 17 ยางหน้า 205/40/17 ยางหลัง 215/45/17ครับ ด้านหลังใส่ห่วงปรับมุมล้อด้วย.....
- โช๊คด้านขวาเสียรึเปล่าครับ:coolly-0041:
หรือเป็นเพราะสาเหตุใดครับ.....รบกวนด้วยครับ:coolly-0033:

ผมก้อเป็นครับ เบ้ขวา เอ๊ย เอียงขวาเหมือนกัน ต่างกันราว ๆ 1 ซม. ทั้งหน้าทั้งหลังเหมือนกัน

ก็คือเป็นปกติของมันใช่มั้ยครับ........

ไม่รู้ว่าปรกติรึป่าว แต่ผมสังเกตุดู หลายคันมันจะเป็น รถผมก็เป็น ด้านขวาต้องขันเกลียว

ขึ้นมาสูงกว่าด้านซ้ายหน่อย

ผมเคยคุยกับคนในคลับตอนไปซื้อของอ่ะ....เค้าบอกว่าเฉพาะตัวบอดี้ 24v.เป้าโช๊คซ้ายและขวามันจะสูงไม่เท่ากันครับก็ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า...ผมก็เลยเพิ่งมาดูโดยจอดพื้นที่เสมอกันเป็นอย่างอาการของต้นอ่ะ......เพิ่งลองไปเทียบกับเพื่อนบอดี้เดียวกันที่ใส่โช๊คแต่งของ TEIN เพื่อนบอกว่าช่างเค้าปรับที่เกลียวด้านขวานิดหน่อยมัน Balance กันเลยครับ......รึว่าจะจริงอย่างที่เค้าว่า ????

** อ้าว..เหมือนกันเลย ผมนึกว่ารถผมก่อนซื้อมา ไปโดนตุ๊ยท้ายมา ของผมด้านหลังขวาต่ำกว่าซ้าย ครึ่งนิ้ว ปรับเกลียวโช๊คแล้ววัดให้เท่ากัน่ 2ข้างครับ.

ผมก้อเป็นครับ เบ้ขวา เอ๊ย เอียงขวาเหมือนกัน ต่างกันราว ๆ 1 ซม. ทั้งหน้าทั้งหลังเหมือนกัน
เบ๊ขวา หุหุ:coolly-0001:

เออวุ้ยนึกว่าเราเป็นคันเดียว

หุหุ

สรุปว่ามันเป็นจริงๆๆ ตามนั้น......เพิ่มอีกนิด...พี่เค้าบอกว่า...มันช่วยในการเลี้ยวอ่ะครับ........

ตกลง มันปรกติใช่มั้ย หรือมันทำออกมาเพื่อ ถนนประเทศไทย

เพราะถนนประเทศไทยเอียงซ้าย

พี่เค้าบอกว่าเป็นปกติของตัว 24v.มันทำมาแบบนี้เองอ่ะ.......

เห็นจริงอ่ะ ว่า849เอียงขวา ตายๆเป็นสาวเป็นนาง ไปดูของเค้าได้ไง:coolly-0043::coolly-0043:
แอ๊....รถครับเปา ไม่ใช่...:coolly-0011::coolly-0046:
นี่ก็เข้ามาฮาอย่างเดียวเลยนะบอม 555+:coolly-0028:

เห็นจริงอ่ะ ว่า849เอียงขวา ตายๆเป็นสาวเป็นนาง ไปดูของเค้าได้ไง:coolly-0043::coolly-0043:

บ้าหรอ.......แหม.....ก็เค้าเอามาให้ดูเองนะ:coolly-0001:...เย้ย....รถนะฮะพี่:coolly-0012:

นั่น......ขำไรยะ:coolly-0040::coolly-0028:

แอ๊....รถครับเปา ไม่ใช่...:coolly-0011::coolly-0046:

นี่ก็เข้ามาฮาอย่างเดียวเลยนะบอม 555+:coolly-0028:

ไม่ใช่ไรหรอพี่....:coolly-0043:

ปล.รถอะเอียงขวา........แต่อย่างอื่นฟามลับ....แอ๊
:coolly-0029:

บ้าหรอ.......แหม.....ก็เค้าเอามาให้ดูเองนะ:coolly-0001:...เย้ย....รถนะฮะพี่:coolly-0012:
ปล.รถอะเอียงขวา........แต่อย่างอื่นฟามลับ....แอ๊:coolly-0029:
สงสัยจะเอียงซ้าย เพราะพี่ป้องถนัดขวา :coolly-0028:

ไปกันใหญ่แล้ว กรูไม่น่าเริ่มเลย