• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

น๊อตล้อขันไม่เข้าครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31854
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31854

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ล้อ GT2 4 รู 114 น๊อตล้อหน้าด้านขวาครับคลายตัวเองครับ น๊อตทั้ง 2 ตัวที่คลาย อยู่ลักษณะแนวนอน ไม่ไขว้กันครับ ใช้กากบาทแล้วก็ลูกบล๊อคเบอร์ 17 ไขเข้าไม่ได้ ไขออกก็ไม่ได้ครับ ไปให้ร้านยางทำให้ใช้บล๊อกลมยิงก็ขันไม่เข้า...เหมือนกัน ช่างลองทำวิธีนี้โดยไขน๊อตล้อ 2 ตัวที่ขันได้แล้วดึงล้อเข้าหาตัวอย่างสุดเรี่ยวแรงก็ไม่ได้ครับ ช่างแนะนำให้ไปอู่ที่มีเชื่อมแก๊ซ ใช้ความร้อนของแก๊ซเป่าแล้วค่อยตอกออกโดยผมก็ไม่ค่อยเข้าใจวิธีครับ โดยวิธีนี้ max จะเป็นรอย แล้วมีวิธีอื่นอีกรึป่าวครับ ที่สามารถเอาน๊อต 2 ตัวนี้ออกโดยไม่ต้องเป่าแก็ซ....ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านเลยครับ

ตัวน๊อตตัวผู้เกลียวที่ติดอยู่กับดุมน่าจะรูดหมดแล้วหล่ะครับ ถ้าไม่อยากให้ล้อเป้นรอยก้เรื่องใหญ่ คงต้องถอดออกมาทั้งดุม ทั้งล้อ เบรค แล้วเป่าเอาน๊อตออกจากด้านหลัง

ใช้กากบาทฝืนจนขาดก็ได้ครับยังไงก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี
ผมว่าเกิดจากการที่ตอนใส่ล้อช่างที่ใส่เค้าใช้บล๊อกยิงเข้าไปเลยไม่ได้หมุนเกลี่ยวน็อตเข้าไปลึกๆก่อนทำไห้เกลียวมันรูดอ่ะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ตัวน๊อตตัวผู้เกลียวที่ติดอยู่กับดุมน่าจะรูดหมดแล้วหล่ะครับ ถ้าไม่อยากให้ล้อเป้นรอยก้เรื่องใหญ่ คงต้องถอดออกมาทั้งดุม ทั้งล้อ เบรค แล้วเป่าเอาน๊อตออกจากด้านหลัง
วิธีน่าจะยุ่งยากกว่าใช่ไหมครับพี่น่าจะโดนค่าแรงเยอะกว่ารึป่าวครับพี่ ขอบคุณครับ

ไม่รู้วิธีนี้จะใช้ได้ป่าว ลองเจาะรูน๊อตตัวผุ้ ต๊าปเกลียวแล้วเอาน๊อตขันเข้าไปเพื่อจับไว้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม