• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามผู้รู้หน่อยครับ 1JZ-GTE

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31807
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31807

セフィーロ31
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1JZ-GTEฟรีปั้ม>> เปลี่ยนไปใช้พัดลมไฮดรอลิค มีของไรบ้างครับ

ที่ต้องใช้ ขอครบๆเลยนะครับ ขอราคาชิ้นส่วนคร่าวๆด้วยนะครับ

ไฮดรอลิคเย็นจริง ลมแรงตีฝุ่นขึ้นหมดเลย

ปั้มน้ำที่เป็นไฮโดลิค สายแรงดัน กล่อง พัดลมพร้อมโครง แค่นี้มั้ง จำได้แค่นี้อะ

ปั้มน้ำที่เป็นไฮโดลิค สายแรงดัน กล่อง พัดลมพร้อมโครง แค่นี้มั้ง จำได้แค่นี้อะ

ตามนี้เลยครับ กระปุกน้ำมันด้วย ท่อยางไหลกลับ

ของผมใส่ออยแยกด้วย

ตามรายการนี้เลยคับ แต่ขอแถมนิดหน่อยนะเคยทำให้ลูกค้าไปน่ะคับ หาหรือทำใส่เองก็ได้คือ แผงกันฝุ่นไต้เครื่องจะดีมากคับเพราะพัดลมมันดูดแรงมากๆ แรงจนดูดฝุ่นขึ้นมาบนเครื่องเต็มๆเลยคับ ปล.ความเห็นส่วนตัวและที่เจอมาคับ ผมว่าพัดลมไฟฟ้าก็ใช้ได้นะคับเพราะตัวนี้ถ้าสายไฮโดลิคไม่ดีมันจะมีเสียงดังจนน่ารำคาญเหมือนกัน และเวลาขับในเมืองรถติดหรือรอบเครื่องต่ำๆ ความร้อนจะขึ้นสูงกว่าปกติคับเพราะพัดลมตัวนี้จะทำพร้อมกับรอบเครื่องคับ(รอบต่ำๆจะพัดไม่แรงเลยทำให้ระบายไม่ค่อยทัน) แต่ถ้าจะลองดูก่อนก็ได้ไม่ลองไม่รู้คับ :coolly-0029:

แก้ไขล่าสุด:
ผมใช้ไฮดอลิกลมแรงจริงๆครับ

เป่าทีเหมือนเจอพายุเยย

ทะมัยฟรีปั้ม มันไม่พอหรอ พี่ว่าฟรีปั้มมันตัดปัญหาเรื่องพัดลมไปได้เยอะนะ แต่หนักแรงเครื่องหน่อย

ทะมัยฟรีปั้ม มันไม่พอหรอ พี่ว่าฟรีปั้มมันตัดปัญหาเรื่องพัดลมไปได้เยอะนะ แต่หนักแรงเครื่องหน่อย

ช่ายครับพี่หนักแรงเครื่องและเสียงดังไปหน่อย

หรือเปลี่ยนเป็น พัดลมไฟฟ้า ดีกว่าไหมพี่เก้ง ง่ายดี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม