• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีเสียงดังกระพือพึบๆข้างหน้าตัวรถเวลาใช้ความเร็ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef rb20
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef rb20

Register
เข้าร่วม
19 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่รู้ว่าดังที่อะไร หรือว่าเป็นแรงปะทะของลม มันจะดังพึบๆ ๆยาวเลย ตลอดที่ใช้ความเร็วตั้งแต่ 80 ขึ้นไป ผมไร้ว่ามันดังที่อะไร ทีแรกคิดว่าดังที่ตัวพัดลม พอลดคันเร่งลงก็ดังน้อยลง ไม่รู้ว่าท่านใดเคยเจออาการแบบนี้หรือป่าว รบกวนวีธีตรวจเช็คและแก้ไขทีครับ ขอบคุณทุกคำตอบ

ไม่รู้ว่าดังที่อะไร หรือว่าเป็นแรงปะทะของลม มันจะดังพึบๆ ๆยาวเลย ตลอดที่ใช้ความเร็วตั้งแต่ 80 ขึ้นไป ผมไร้ว่ามันดังที่อะไร ทีแรกคิดว่าดังที่ตัวพัดลม พอลดคันเร่งลงก็ดังน้อยลง ไม่รู้ว่าท่านใดเคยเจออาการแบบนี้หรือป่าว รบกวนวีธีตรวจเช็คและแก้ไขทีครับ ขอบคุณทุกคำตอบ
ลองสังเกตุดูอีกทีว่าใช่เสียงลมลอดผ่านกระจกหรือปล่าว

ลองดูบังโคลนในซุ้มล้อหน้าดูครับ บางลมมันตีมาสีกับล้อ จะเห็นรอยเลยครับ ถ้าไม่เห็นก็ไม่ใช่ครับ หาจุดอื่นต่อไป

ของผมก้อดังนะ ช่วงความเร็วประมาณ 40-60 กม./ชม. เป็นหลังวางเครื่อง ผมกำลังมองหาร้านถ่วงเพลากลางดูเหมือนกัน

ของผมดังทั้งคัน ยกเว้นแตรกะวิทยุครับ..:coolly-0027:
สิ่งที่ควรดู
1.ยางรางน้ำหลังคา อาจเสื่อมลมเข้า
2.ยางรางกระจก อาจเสื่อมลมเข้า
3.ถ้าติดเวทเทอร์การ์ด อาจมีกระพือถ้ายึดที่หมุดอย่างเดียวโดยไม่ได้ติดกาวสองหน้า
นึกได้แค่นี้ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม