หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง วิ่งได้ 150,000 km ไม่ต้องถ่าย เปลี่ยนเฉพาะไส้กรอง มีรับประกันเครื่องพัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง วิ่งได้ 150,000 km ไม่ต้องถ่าย มีรับประกันเครื่องพัง

"Super Miracle Plus"

คุณสมบัติพิเศษ 9 ประการที่พบได้เฉพาะ Super Miracle Plus เท่านั้น

1. เพิ่มประสิทธิภาพในการทำงานของเครื่องยนต์ 3 ถึง 5 เท่า ลดการสึกหรอของเครื่องยนต์

2. ป้องกันสิ่งเจอปนในเครื่อง และช่วยเพิ่มอายุการใช้งานของเครื่องยนต์ มากกว่า 30 เท่า

3. ลดแรงเสียดทานสัมประสิทธิ์ 1/100 และเพิ่มแรงเครื่องยนต์ (โดยเฉพาะอย่างยิ่งการขับรถขึ้นเขา)

4. ช่วยป้องกันความร้อนของเครื่องยนต์ เมื่อขึ้นทางชันในฤดูร้อน

5. เมื่ออุณหภูมิ(-40 องศาเซลเซียส) รถจะสตาร์ทติดยาก แต่หากใช้ผลิตภัณฑ์ของเราจะช่วย

สตาร์ทรถให้ติดเร็วขึ้นได้

6. ลดควัน 50 - 70% (ยกเว้นรถที่มี Old Plunger และ Nozzies) ลดมลพิษทางอากาศ

7. ประหยัดน้ำมัน 10 - 25% ประหยัดค่าใช้จ่าย

8. ลดมลพิษทางเสียงจากเครื่องยนต์ ขับรถสะดวกสบายขึ้น

9. ช่วยให้การขับนุ่มนวลขึ้น และช่วยลดความเครียดของผู้ขับ

Super Miracle Plus ในเชิงเศรษฐกิจ

1. ช่วยประหยัดน้ำมันเครื่องเพราะระยเวลาในการใช้เพิ่มขึ้นมากกว่า 50 เท่า

2. ยืดอายุการใช้งานชิ้นส่วนอุปกรณ์ ทนทานขึ้นเนื่องจากผลของน้ำมันที่หล่อลื่นที่ยอดเยี่ยม

3. ประหยัดในส่วนการใช้เชื้อเพลิงและราคาน้ำมัน

4. ลดค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาเนื่องจากการเสยีดสีในส่วนต่างๆ ของเครื่องยนต์ให้น้อยลง เช่น เกียร์

เป็นต้น

5. รอบการเปลี่ยนถ่ายอะไหล่ต่างๆ ขยายเวลาออกได้มากขึ้น

6. ลดการปล่อยควันเสีย

คุณลักษณะพิเศษของ SuperMiraclePlus

Super Miracle Plus มีฟิล์มโลหะ ionizer เคลือบอยู่ โดยใช้หลักกายภาพและเคมี
ซึ่งเป็นแนวคิดใหม่สำหรับวงการหล่อลื่น มีคุณสมบัติช่วยลดแรงเสียดทานของเครื่องยนต์
ป้องกันเครื่องยนต์เกิดการสึกหรอ Super Miracle Plusไม่ใช่เพียงแค่เคลือบชิ้นส่วนต่างของเครื่องยนต์เท่านั้น แต่จะซึมเข้าไปสู่ชิ้นส่วนอย่างรวดเร็วเพื่อบำรุงส่วนต่างๆ
ของเครื่องยนต์ น้ำมันเครื่องทั่วไปเมื่อเติมลงไปแล้ว จะทำหน้าที่เคลือบชิ้นส่วน
ของเครื่องยนต์เพียงอย่างเดียว แต่ไม่มีการซึมเข้าไปสู่ชิ้นส่วนต่างๆ จึงทำให้โลหะหนาขึ้นซึ่งจะทำให้เกิดผลข้างเคียงอยู่ตลอดเวลา.. นอกจากนั้น Super Miracle Plus ยังไม่ส่งผลกระทบสู่ Tolerance จึงไม่เกิดผลกระทบใดๆ ทั้งสิ้น ดังนั้นน้ำมัน เครื่อง Super Miracle Plus จึงสามารถใช้กับเครื่องยนต์ได้ทุกชนิด นอกจากนั้นแล้ว ยังป้องกันการเกิดสนิมในตัวเครื่องยนต์ อีกทั้งยังช่วยลดการกัดกร่อน หรือผุพังแล้ว ช่วยการรักษาเครื่องยนต์ให้คงทนนานอยู่เสมอ..

[TBODY][TR style="HEIGHT: 31.5pt; mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes"][TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #efeff3; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #efeff3; PADDING-LEFT: 0cm; WIDTH: 24%; PADDING-RIGHT: 0cm; BACKGROUND: #66ccff; HEIGHT: 31.5pt; BORDER-RIGHT-COLOR: #efeff3; BORDER-LEFT-COLOR: #efeff3; PADDING-TOP: 0cm" width="24%"] รายการ [/TD][TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #efeff3; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #efeff3; PADDING-LEFT: 0cm; WIDTH: 22%; PADDING-RIGHT: 0cm; BACKGROUND: #66ccff; HEIGHT: 31.5pt; BORDER-RIGHT-COLOR: #efeff3; BORDER-LEFT-COLOR: #efeff3; PADDING-TOP: 0cm" width="22%"] น้ำมันเครื่องทั่วไป<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

[/TD][TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #efeff3; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #efeff3; PADDING-LEFT: 0cm; WIDTH: 26%; PADDING-RIGHT: 0cm; BACKGROUND: #66ccff; HEIGHT: 31.5pt; BORDER-RIGHT-COLOR: #efeff3; BORDER-LEFT-COLOR: #efeff3; PADDING-TOP: 0cm" width="26%"] SuperMiraclePlus<o:p></o:p]
</B></I]​

[/TD][TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #efeff3; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #efeff3; PADDING-LEFT: 0cm; WIDTH: 28%; PADDING-RIGHT: 0cm; BACKGROUND: #66ccff; HEIGHT: 31.5pt; BORDER-RIGHT-COLOR: #efeff3; BORDER-LEFT-COLOR: #efeff3; PADDING-TOP: 0cm" width="28%"] ผลประโยชน์ <o:p></o:p]
</B></I]​

[/TD][/TR][TR style="HEIGHT: 36pt; mso-yfti-irow: 1"][TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #efeff3; PADDING-BOTTOM: 0cm; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP-COLOR: #efeff3; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-RIGHT: 0cm; HEIGHT: 36pt; BORDER-RIGHT-COLOR: #efeff3; BORDER-LEFT-COLOR: #efeff3; PADDING-TOP: 0cm"] ระยะทางการใช้งานต่อ </B></I>

การเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง <o:p></o:p]

[/TD][TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #efeff3; PADDING-BOTTOM: 0cm; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP-COLOR: #efeff3; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-RIGHT: 0cm; HEIGHT: 36pt; BORDER-RIGHT-COLOR: #efeff3; BORDER-LEFT-COLOR: #efeff3; PADDING-TOP: 0cm"] 5,000

สนใจลองสอบถามก่อนได้คับ

ไม่ซื้อไม่เปงไร อยากแบ่งปัน อิอิ

สนใจลองสอบถามก่อนได้คับ

ไม่ซื้อไม่เปงไร อยากแบ่งปัน อิอิ

สนใจรายละเอียดถามได้คับ

แล้วเติมเรื่อยๆ แล้วมันจะนับกิโลยังไงอ่ะครับ เผลอๆ วิ่งไป แสนห้า เกือบจะเติมใหม่แทบจะอีกถังแล้วม้าง ที่ถามนี่ไม่ได้กวนนะครับ อยากทราบจริงๆ แล้ว ถอดใส้กรองที น้ำมันเครื่องก็หายทีเกือบ ลิตร แล้วมันจะมีข้อสรุปไหมอ่ะ แนะนำวิธีใช้ จากผู้ใช้เองก็น่าจะดีมากนะ เพราะสำหรับบางคน ใส่น้ำมันซินเทติกแท้ ก็แค่สิวๆ เอง ราคานี้น่ะ

แล้วเติมเรื่อยๆ แล้วมันจะนับกิโลยังไงอ่ะครับ เผลอๆ วิ่งไป แสนห้า เกือบจะเติมใหม่แทบจะอีกถังแล้วม้าง ที่ถามนี่ไม่ได้กวนนะครับ อยากทราบจริงๆ แล้ว ถอดใส้กรองที น้ำมันเครื่องก็หายทีเกือบ ลิตร แล้วมันจะมีข้อสรุปไหมอ่ะ แนะนำวิธีใช้ จากผู้ใช้เองก็น่าจะดีมากนะ เพราะสำหรับบางคน ใส่น้ำมันซินเทติกแท้ ก็แค่สิวๆ เอง ราคานี้น่ะ

ตอนนี้ผมกับน้องและบรรดาญาติๆ ของผมก็ใช้อยู่คับ ตั้งแต่รถบ้านๆ จนถึงรถใหญ่ Sport rider Fortuner ฯลฯ และอีกหลายๆ คัน
(ใช้กันทั้งครอบครัวคับ)

ตอบคำถามแรก ถ้าเติมเรื่อยๆจะนับกิโลยังไง ตรงนี้ข้ออธิบายนะคับว่า นับตามปกติเลย เพราะเวลาเราใช้รถน้ำมันเครื่องก้อจะพร่องบ้าง แล้วแต่ระยะทางที่เราวิ่ง ซึ่งถ้าเราเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกๆ 5000 โล จะเห็นว่าน้ำมันเครื่องแทบจะไม่พร่องเลย แต่ถ้าเราวิ่ง 10000 ขึ้นไปแล้ว น้ำมันเครื่องก็จเริ่มพร่องให้เห็นบ้าง ช่วงนี้แหละคับที่จะต้องเติมเพื่อรักษาระดับน้ำมันเครื่องให้เท่าเดิม

คำถามต่อมา แล้วที่ 777 บอกว่า ถ้าวิ่ง 150,000 แล้ว เหมือนกับเกือบจะเติมใหม่แทบจะอีกทั้งแล้วมั้งเนี่ย ขออธิบายว่า เติมแกถังใหม่ แล้วถ้าเราวิ่งแสนห้า เติมเพียงครั้งเดียว ผมว่าน่าจะประหยัดกว่าเราเปลี่ยนนำมันเครื่อง (เปรียบเทียบที่ทุก 5000 กิโล) ไม่รู้ต่อกี่ครั้ง ซึ่งผมมองว่ามันคุ้มค่ากว่า

คำถามสุดท้ายนะคับ แล้วที่ 777 บอกว่า "อยากทราบจริงๆ แล้ว ถอดใส้กรองที น้ำมันเครื่องก็หายทีเกือบลิตร" อย่างที่ผมบอกไว้ในกระทู้ผมแหละคับ ที่ผมแนะนำนะ ว่า มีอยู่ 2 วิธี คือ ถ้าตอนที่เราเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตอนแรก ผมแนะนำให้ใช้ Flushing Oil (น้ำมันที่ทำความสะอาดในเครื่องยนต์) ก่อน ก็ไม่จำต้องเปลี่ยนไส้กรองที่ 5000 โลแรก แต่ให้เปลี่ยนถ่ายที่ 10000-20000 โลได้เลย เพราะ Flushing Oil มันชะล้างเศษโลหะของเดิมในเครื่องแล้ว การเปลี่ยนไส้กรอง ถ้าปกติก็อย่างที่ผมแนะนำ ก็คือ ทุกๆ 20000 โล ซึ่งผมมองว่า หากต้องเปลี่ยนไส้กรองทุกๆ 20000 โล แล้วต้องเติมน้ำมันเครื่องเพียงเกือบลิตร 1 รอบหัวเชื้อน้ำมันเครื่อง super miracle plus ก็เท่ากับต้องเปลี่ยนไส้กรองประมาณ 8 ครั้ง (=ซื้อน้ำมันเครื่อง 2 แกลลอน) สำรองไว้ แต่ถ้าไม่ใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ 777 (เปรียบเทียบที่ถ่ายน้ำมันเครื่องทุกๆ 5000 โล) ก็ต้องซื้อน้ำมันเครื่องถึง 30 แกลลอนเชียวแหละคับ (กึ่งสังเคราะห์ 500*28 = 14000) ซึ่งตรงนี้ผมก็มองว่า เราเสียค่าผลิตภัณฑ์ 3500 บาท แต่เราประหยัดส่วนต่างของค่าน้ำมันเครื่องที่ต้องเสียได้ถึงหนึ่งหมื่นกว่าบาท (โดยประมาณ)

ขอบคุณคับสำหรับคำถามของ 777 นะคับ
มีปัญหาสอบถามได้คับ
ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ใช้ได้ทั้งเครื่องเบนซินและดีเซลเลยนะคับ
สนใจสอบถาม สั่งซื้อ ได้ที่ 086-3378880 ตลอด 24 ชั่วโมงเลยคับ

แก้ไขล่าสุด:
สนใจสอบถามได้คับ