• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เฟืองท้าย sky ตูด 2 น็อต , 4 น็อต

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Active member
Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เฟืองท้าย sky ตูดเฟือง 2 น็อต กับตูด 4 น็อต มาจากตัวไหน

ใส่ แพ 32 ได้เลยไหมคัรบ

แล้วหูยึดหน้ารูใหญ่ จะใส่ยังไงคับ ของเดิม รูเล็ก

แก้ไขล่าสุด:

เฟืองท้าย sky ตูด 2 น็อต , 4 น็อต มาจากตัวไหน

ใส่ แพ 32 ได้เลยไหมคัรบ

แล้วหูยึดหน้าใหญ่ จะใส่ยังไงคับ
ไม่ค่อยเข้าใจครับที่อธิบายมา แพ32ใส่ได้เลยครับ

ถ้าเฟืองท้ายน็อตยึดที่แพหลังมี 4 ตัว จะเป็นของ A31 และ R32GTS
แต่ของ 32 จะมีลิมิเต็ดสลิปของเซฟิโร่ไม่มีโดยแยกไปอีกว่า
เป็นแบบเพลาข้าง 5 รู หรือเพลา 6 รู มีหรือไม่มี ABS
ถ้าเฟืองท้ายน็อตยึดที่แพหลังมี 2 ตัว ที่จุดยึดเฟืองท้ายจะมีบูชยางหิ้วเฟืองท้าย 2 ตัว
เป็นของ S14 S15 R32GTR R33GTR R34GTR
พวกนี้จะมีลิมิเต็ดสลิปมาให้ เฟืองท้ายใส่กันได้แต่ต้องเปลี่ยนฝาเฟืองท้ายให้เหมือน
กับแพที่ใช้อยู่และรูที่เพลาข้างต้องเหมือนกันและต้องดูด้วยว่ารถของเรามี ABS หรือเปล่า
เพราะความยาวตรงหน้าแปลนเพลากลางไม่เท่ากันครับ

แก้ไขล่าสุด:
ถ้าเฟืองท้ายน็อตยึดที่แพหลังมี 4 ตัว จะเป็นของ A31 และ R32GTS
แต่ของ 32 จะมีลิมิเต็ดสลิปของเซฟิโร่ไม่มีโดยแยกไปอีกว่า
เป็นแบบเพลาข้าง 5 รู หรือเพลา 6 รู มีหรือไม่มี ABS
ถ้าเฟืองท้ายน็อตยึดที่แพหลังมี 2 ตัว ที่จุดยึดเฟืองท้ายจะมีบูชยางหิ้วเฟืองท้าย 2 ตัว
เป็นของ S14 S15 R32GTR R33GTR R34GTR
พวกนี้จะมีลิมิเต็ดสลิปมาให้ เฟืองท้ายใส่กันได้แต่ต้องเปลี่ยนฝาเฟืองท้ายให้เหมือน
กับแพที่ใช้อยู่และรูที่เพลาข้างต้องเหมือนกันและต้องดูด้วยว่ารถของเรามี ABS หรือเปล่า
เพราะความยาวตรงหน้าแปลนเพลากลางไม่เท่ากันครับ

ขอบคุณมากครับพี่

ถามอีกนิด

เพราะความยาวตรงหน้าแปลนเพลากลางไม่ เท่ากัน

นี่เฟืองตัว ABS ยาวกว่าหรอครับ ถ้ารถไม่มี ABS เอาตัวเฟืองมี ABS ใส่ ได้ไหม

ขอบคุณมากครับพี่

ถามอีกนิด

เพราะความยาวตรงหน้าแปลนเพลากลางไม่ เท่ากัน

นี่เฟืองตัว ABS ยาวกว่าหรอครับ ถ้ารถไม่มี ABS เอาตัวเฟืองมี ABS ใส่ ได้ไหม
ใช่ครับเฟืองท้ายที่มี ABS จะยาวกว่าเพราะจะมีปลั๊ก ABS คั่นอยู่
ส่วนรถไม่มี ABS แต่จะเอาเฟืองที่มี ABS มาใช้
ไม่ได้ครับเพราะความยาวเพลากลางไม่เท่ากัน
รถที่มี ABS เพลากลางจะสั้นกว่ารถที่ไม่มี ABS ครับ

ลืม 33GTS ไปอีกตัวนะจ๊ะที่มีน็อต 2 ตัวอ่ะ

ชัดเจนครับพี่

ขอบคุณมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม