• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามผู้รู้เกี่ยวกับคอมแอร์(ของเครื่องแต่ละรุ่น)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31568
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31568

อย่าตามมากรูจะรีบไปโรงแรม
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.คอมแอร์ของ 12v. กับ 20 โบว์ เหมือนกันมั้ยและสามารถใช้แทนกันได้มั้ย
2.เครื่อง 20 โบว์ใส่คอมแอร์ของ 12v. ได้มั้ย
3.คอมแอร์ 12v. กับ 20 โบว์และ 25 โบว์ สามารถสลับใส่แทนกันได้มั้ย ต้องแปลงหรือเพิ่มอะไรมั้ย

1.คอมแอร์ของ 12v. กับ 20 โบว์ เหมือนกันมั้ยและสามารถใช้แทนกันได้มั้ย
2.เครื่อง 20 โบว์ใส่คอมแอร์ของ 12v. ได้มั้ย
3.คอมแอร์ 12v. กับ 20 โบว์และ 25 โบว์ สามารถสลับใส่แทนกันได้มั้ย ต้องแปลงหรือเพิ่มอะไรมั้ย
ไม่แน่ใจครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบดีกว่า:coolly-0037:

ตอบรวมๆเลยละกันว่า RB ใส่กันได้หมด

แต่ต้องตัดต่อท่อน้ำยาหรือไม่ก็ต้องดูหน้าตาท่อเข้า-ออกอีกทีคับ

ตอบยากคับเพราะตัวที่ใช้อยู่ก็อาจดัดแปลงมาแล้ว รถมันเกิน15ปี แล้ว คงไม่มีใครใช้คอมแอร์เดิมที่ออกมาจากโรงงาน (กรณีที่เครื่องเดิม) ส่วนรถที่วางเครื่องมาแล้ว ก็แล้วแต่อู่นั้นๆว่าจะทำยังไง

แก้ไขล่าสุด:
รถผม 25โบ ตอนนี้ก็ยังใช้ คอมแอร์ของ 12v.ครับ
เพราะตอนผมวางเครื่องไม่ได้ถอดพวกท่อน้ำยาต่างๆของคอมแอร์ออกครับ
พอวางเครื่องเสร็จ ก็สวมคอมแอร์เข้าไปเหมือนเดิม ประหยัดค่าน้ำยาได้อีกนิด
ยังเย็นฉ่ำจนทุกวันนี้เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม