Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

สอบถามทีครับเครื่องเสียง..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31499
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31499

DOE.(รักคนอ่าน..555)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
แบบว่าจะเปลี่ยนฟร้อนท์ใหม่อะครับ แบบเล่น usb ได้
ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง jvc กะ pioneer
ว่าตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ ด้านคุณภาพ เสียง ความสวย ฟังชั่น
เอาในระดับรุ่นเดียวกัน ราคาที่ใกล้กัน...

1.เห็นว่า pioneer เล่น usb ได้ แต่บางรุ่นต้องมี อแดปเตอร์ด้วย แล้วราคาก็ยิบย่อยเหลือเกิน ว่าจะเอาตัวนั้นก็เสียดายตัวนี้
2. ส่วนเจ้า jvc เค้าว่าอ่านแผ่นไรท์ไม่ค่อยได้จิงไหมครับ
หน้าตา ผมว่าเชยไม่ค่อยสวย...

อีกเรื่องครับ ซับวอยซ์เดียว กะวอยซ์คู่ ราคา หน้าตา คุณภาพ
ต่างกันไงอะครับ ดูภายนอกตรงไหนได้บ้าง
ขอบคุณครับ...:biggrin: :biggrin: :biggrin:

Jvc เสียงน่าจะดีกว่านะพี่
ไพโอเนียร์ ส่วนมาโชว์ลูกเล่น อ่ะ

แม็คอินทอชไปเลยดีกว่า jvc เสียงน่าจะดีก่า pioneer

วอยซ์คู่จะแรงกว่าวอยซ์เดี่ยวประมาณ 30 เปอร์เซนต์ในกรณีลำโพงแบบเดียวกันยี่ห้อเดียวกันครับ ราคาวอยซ์คู่ก็จะแพงกว่าวอยซ์เดี่ยวด้วยครับ
เออแถมอีกนิดครับ เหล็กหล่อ ความทนทานก็จะมากกว่าเหล็กปั๊มครับผม

วอยซ์คู่จะแรงกว่าวอยซ์เดี่ยวประมาณ 30 เปอร์เซนต์ในกรณีลำโพงแบบเดียวกันยี่ห้อเดียวกันครับ ราคาวอยซ์คู่ก็จะแพงกว่าวอยซ์เดี่ยวด้วยครับ
เออแถมอีกนิดครับ เหล็กหล่อ ความทนทานก็จะมากกว่าเหล็กปั๊มครับผม

งั้นถามต่อเลยครับ ว่าถ้าดูภายนอกนี้ดูยังไงแตกต่างตรงไหน
แล้วเหล้กหล่อ กะเหล็กปั๊มดูไงอะครับแบบว่าไม่รู้จิง ๆ อะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ:redface: :smile:

pioneer กำลังขับสูงคับ แบบว่าเดิมๆก็บึ้งๆได้ ลูกเล่นเยอะอ่านแผ่นง่ายคับ แต่เสียงก็ไม่ละเอียดเท่า JVC คับ

ผมใช้ รุ่น 7450mp คับ เคยลองรุ่นล่าสุดก็ 5750 คับ ตอนนี้มันมาถึง x950 แล้วไม่รู้เสียงไปถึงขนานไหนแล้วเหมือนกัน

pioneer เสียงออกแนวเบสเยอะเสียงจะหนักๆหน่อยแต่ไม่ละเอียดเหมือน jvc เสียงจะออกใสๆได้เสียงครบคับและจะอ่านละเอียดคับจึงทำให้บางครั้งจะอ่านแผ่นบางแผ่นไม่ค่อยได้ส่วนเรื่องลูกเล่นก็จะพอๆกันไม่ต่างกันมากคับ

ซับวอยซ์เดี่ยวจะมีช่องต่อสายสัญญาณชุดเดียว ส่วนวอยซ์คู่จะมีช่องเสียบสายสัญญาณสองชุดคับทำให้ได้เสียงที่ครบถ้วนดอกเดียวสามารถต่อสัญญาณได้ทั้งซ้ายขวาหรือต่อข้างเดียวทั้งสองวอยซ์จะทำให้เสียงดีกว่าวอยซ์เดี่ยวค่อนข้างมากแต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเสียงจะดีหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับขนาดของวอยซ์ รูปทรงของซับและกำลังแม่เหล็กที่อยู่ในซับด้วยรวมถึงพาวเวอร์ที่ใช้ต้องเหมาะสม กำลังไฟที่พอเพียง

เหล็กหล่อกะเหล็กปั้มต่างกันที่เหล็กหล่อโครงของซับจะหล่อขึ้นมาเป็นตัวซับสังเกตุง่ายๆตัวโครงจะทำจากอัลลอยอ่ะคับ(น่าจะใช่ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอัลลอยหรือป่าว) ส่วนเหล็กปั้มตัวโครงจะทำจากแผ่นเหล็กนำเข้าเครื่องปั้มให้เป็นทรงของซับคับสังเกตุง่ายๆตัวโครงจะเป็นเหล็กบางๆอ่ะคับ

ถาม ก่อน ว่า ฟัง แนว ใหน

pioneer เสียงออกแนวเบสเยอะเสียงจะหนักๆหน่อยแต่ไม่ละเอียดเหมือน jvc เสียงจะออกใสๆได้เสียงครบคับและจะอ่านละเอียดคับจึงทำให้บางครั้งจะอ่านแผ่นบางแผ่นไม่ค่อยได้ส่วนเรื่องลูกเล่นก็จะพอๆกันไม่ต่างกันมากคับ

ซับวอยซ์เดี่ยวจะมีช่องต่อสายสัญญาณชุดเดียว ส่วนวอยซ์คู่จะมีช่องเสียบสายสัญญาณสองชุดคับทำให้ได้เสียงที่ครบถ้วนดอกเดียวสามารถต่อสัญญาณได้ทั้งซ้ายขวาหรือต่อข้างเดียวทั้งสองวอยซ์จะทำให้เสียงดีกว่าวอยซ์เดี่ยวค่อนข้างมากแต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเสียงจะดีหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับขนาดของวอยซ์ รูปทรงของซับและกำลังแม่เหล็กที่อยู่ในซับด้วยรวมถึงพาวเวอร์ที่ใช้ต้องเหมาะสม กำลังไฟที่พอเพียง

เหล็กหล่อกะเหล็กปั้มต่างกันที่เหล็กหล่อโครงของซับจะหล่อขึ้นมาเป็นตัวซับสังเกตุง่ายๆตัวโครงจะทำจากอัลลอยอ่ะคับ(น่าจะใช่ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอัลลอยหรือป่าว) ส่วนเหล็กปั้มตัวโครงจะทำจากแผ่นเหล็กนำเข้าเครื่องปั้มให้เป็นทรงของซับคับสังเกตุง่ายๆตัวโครงจะเป็นเหล็กบางๆอ่ะคับ

อืมฮืออธิบาย มานึกออกเลยครับ ถ้ามีภาพเปรียบเทียบนะ แจ่มเลย
ขอบคุณมาก ๆครับ...:smile:

[TBODY][TR title="40133 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt1 align=middle width=125>A31427[/TD][TD class=alt2>ถาม ก่อน ว่า ฟัง แนว ใหน[/TD][/TR][/TBODY]

พี่ชอบแนวร็อกหนักแน่นกะร็อกช้า ๆ นุ่ม ๆ อะ...
เอาว่าชอบแนวร็อกอะครับ...กอรั่ม :biggrin:

อืมฮืออธิบาย มานึกออกเลยครับ ถ้ามีภาพเปรียบเทียบนะ แจ่มเลย
ขอบคุณมาก ๆครับ...:smile:

[TBODY][TR title="40133 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt1 align=middle width=125>A31427[/TD][TD class=alt2>ถาม ก่อน ว่า ฟัง แนว ใหน[/TD][/TR][/TBODY]

พี่ชอบแนวร็อกหนักแน่นกะร็อกช้า ๆ นุ่ม ๆ อะ...
เอาว่าชอบแนวร็อกอะครับ...กอรั่ม :biggrin:

ร๊อคข้าวปุ่น

jvcครับเสียงดีจริงๆเพราะผมใส่อยู่

ถ้า Rock แนะนำ ให้ใช้ pioneer เบส สะใจ วัต สูง
ถ้า Soft แนะนำ ให้ใช้ JVC เน้นเสียง

วอยเดี่ยว จะให้เสียงเบส ที่นุ่มนวนเน้นฟังในรถ
วอยคู่ จะให้เสียงเบส แบบสะใจ แบบรถเต้นได้เลย

เหล็กปั้ม ไม่ค่อยทนทาน
เหล็กหล่อ ทนทาน

ที่สำคัญ ต่างกันที่ ราคา ครับ

ราคา ต่างกัน ประมาณ 30%

ที่เคยคุยกับช่างก่อนที่ผมจะติงตั้งครับ

เรื่องfrontนี้แล้วแต่คนชอบ ลองโทรมาคุยดีกว่าครับ มันอธิบายยาวครับ 086-9902220:redface:

เรื่องfrontนี้แล้วแต่คนชอบ ลองโทรมาคุยดีกว่าครับ มันอธิบายยาวครับ 086-9902220:redface:

ว่าง ๆ จะแวะไปคุยด้วยนะครับ...ขอบคุณทุกคำตอบมาก ๆ ครับ
:smile: :smile: :smile:

ว่าง ๆ จะแวะไปคุยด้วยนะครับ...ขอบคุณทุกคำตอบมาก ๆ ครับ
:smile: :smile: :smile:
พี่ ฟ้อน เล่น 2ดินดีกว่า ส่วน ยี้ห้อ alpine ดีสุดเพราะผมเพิ่งสั่งน้อง หิ้วมาจาก เมกาที่นั้น เค้าไม่เล่น jvc เลย มีแต่ alpine กับ eclip

อืมๆๆ ชอบๆๆอยากหาความรู้เรืองเครื่องเสียงเหมือนกัน
แล้วไป้ศัพท์เทคนิคเครื่องเสียงรถเนี่ย..ใครพอจะอธิบายให้ความหมายได้ไม๊
เคยเข้าไปคุยกะร้านติดเครื่องเสียง บางร้าน อธิบายด้วยใจจิง
ทั้ง แอมป์ วัตต์ โอม ชาแน่ว มอสเฟต ปรีเอาท์ อ๊อกซ์อิน บริดขับซับ แบนพาส ไฮเอนด์ มอสเฟท
ฮ่วย..ไม่รู้เรื่อง..
ใครพอจะอธิบายหน้าที่ และความหมายของไอพวกนี้ได้มั่งไม๊คับ
ปล. เรื่องฟรอนท์ ผมใช้ JVC 2Din KW-Xc770
JVCDouble%20DinJPEG
อยู่..ใช้ดีทนด้วย อ่านแผ่นไรท์ได้ ไม่ค่อยเอ๋อจนกระทั่งอายุเข้าปีที่4นี่แหละ 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม