เช้าเกียร์ไม่ได้ รอนานมาก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ winbank
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

winbank

winbank
Register
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ...auto/24v,rb20de ตอนเช้าสตาร์ทเข้าเกียร์(D)เกียร์ไม่เข้าทันทีต้องรอ5-10นาทีเกียร์ถึงเข้าได้ (R เข้าได้ปรกติครับ) ปัญหาเกิดจากอะไรครับ ต้องแก้ไขที่อู่ไหนครับ

ก่อนอื่นเลยนะครับ ดูระดับน้ำมันเกียร์ครับว่าปรกติหรือไม่ครับ สองเช็คที่กล่องเกียร์ครับว่ามันปรกติหรือไม่(ลองไปยืมเพื่อนมาลองใส่ดูก่อนครับ)

ถึงเวลาที่เกียร์ ใกล้พลีชีพแล้วล่ะครับ :burn: :burn:

แบบประหยัดก่อนเช็คระดับน้ำมันเกียร์ ดมกลิ่นน้ำมันมีกลิ่นเหมือนครัชไหม้หรือเปล่า ถ้ามีกลิ่นครัชไหม้โอกาสเกียร์เจ๊งสูง หรือไม่งั้นลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เลยครับ ถ้ายังไม่ดีลองสลับกล่องเกียร์กะพรรคพวกดูก่อนตามที่แนะนำไว้ข้างบนครับ...

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ >ระดับน้ำมันเกียร์ปรกติ และเปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วอาการเหมือนเดิมครับ(แต่ถ้าเครื่องร้อนเข้าเกียร์ได้ปรกดิ) กล่องยังไม่ได้ลองเปลี่ยนครับ

ถ้าต้องการซื้อ กล่อง 20 de 24 v ติดต่อผมได้ครับ 086-5768335 น้อง ครับ 1000- :smile:

เกียร์ใกล้กลับบ้านเก่าแล้วครับ เดาว่าใช้งานมาประมาณ150,000kmแล้ว แผ่นคลัทช์ก็สึกไปมาก
การที่รอ5-10นาทีก็เพื่อให้น้ำมันเกียร์อุ่นจนได้ความหนืดที่เหมาะสม และO-ringร้อนจนนิ่มและบวมเข้าที่ แรงดันน้ำมันก็จะสามารถทำให้ชิ้นส่วนต่างๆทำงานได้ตามปรกติครับ
ถ้าเปลี่ยนชุดO-ringกับแผ่นคลัทช์ก็หลายตังค์อยู่ ถ้าตัดใจเปลี่ยนเป็นเกียร์MTได้ก็จะใช้ได้อีกยาวเลยครับ

หาเกียร์มารอไว้ได้เลยคั๊บ
ใกล้แระ ใกล้มาก ๆ แระด้วย
ปล.เข้า D แล้วคิดนาน ให้เล่นสูตรเดียวกับผม เข้า 2 ทุกครั้ง
พอรถวิ่งได้ซักพัก ค่อยดันเข้ามาที่ D แค่นี้ก้อใช้งานได้ตามปกติแร้วคั๊บ

เกียร์พังแล้วค๊าบ

หาเกียร์มารอไว้ได้เลยคั๊บ
ใกล้แระ ใกล้มาก ๆ แระด้วย
ปล.เข้า D แล้วคิดนาน ให้เล่นสูตรเดียวกับผม เข้า 2 ทุกครั้ง
พอรถวิ่งได้ซักพัก ค่อยดันเข้ามาที่ D แค่นี้ก้อใช้งานได้ตามปกติแร้วคั๊บ

สูตรเดียวกะผมเลย อิอิ ของผม A/T RB20E เข้า 2 ทุกวัน แต่ถ้ารอเข้า D ก็ 30-1 นาทีได้ :smile:

อย่ารอจนมันพังนะครับ จะได้ไม่คุ้มเสีย ค่าลากค่ายก ค่าเสียเวลา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม