• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

20 โบ ใช้น้ำมันเบอร์อะไร เกียร์ธรรมดาน้ำมันเบอร์อะไร เฟืองท้ายใช้น้ำมันเบอร์อะไร กันครับพี่น้อง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A8497
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A8497

Register
เข้าร่วม
15 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
20 โบ ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อะไร เกียร์ธรรมดาน้ำมันเบอร์อะไร เฟืองท้ายใช้น้ำมันเบอร์อะไร กันครับพี่น้อง

น้ำมันเครื่องใช้ HKS 10w55 ครับ
น้ำมันเกียร์ใช้ PENNZOIL 75W90
น้ำมันเฟืองท้ายถ้าเป็นลิมิเต็ดสลิป
ก็ใช้น้ำมันสำหรับเฟืองท้ายลิมิเต็ดสลิป
ที่เคยใช้ก็ TOTAL transmission DA 85W90
เท่าที่ใช้มาก็ดีนะครับไม่มีปัญหาครับ ลองดูครับ

ไฟล์แนบ

20.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
    30.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 89
    47.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 76
แก้ไขล่าสุด:
น้ำมันเครื่องโดยส่วนตัวผมดูเลขตัวหลัง 50 ขึ้นอ่ะครับ ใช้ 40แล้วมันเสียวๆไงไม่รู้

น้ำมันเครื่องใช้ HKS 10w55 ครับ
น้ำมันเกียร์ใช้ PENNZOIL 75W90
น้ำมันเฟืองท้ายถ้าเป็นลิมิเต็ดสลิป
ก็ใช้น้ำมันสำหรับเฟืองท้ายลิมิเต็ดสลิป
ที่เคยใช้ก็ TOTAL transmission DA 85W90
เท่าที่ใช้มาก็ดีนะครับไม่มีปัญหาครับ ลองดูครับ

มีราคาบ้างไหมครับท่านจ๊อด

ที่ผมซื้อนะครับ
น้ำมันเครื่องใช้ 4.5 ลิตร ต้องซื้อ 1 แกลลอน กับ 1 ขวดลิตร 3200 บาท
น้ำมันเกียร์ ลิตรละ 270 บาท
น้ำมันเฟืองท้าย ลิตรละ 300 บาทครับ
ราคาอาจจะเปลี่ยนแปลงได้นะครับ ขอบคุณครับ

ที่ผมซื้อนะครับ
น้ำมันเครื่องใช้ 4.5 ลิตร ต้องซื้อ 1 แกลลอน กับ 1 ขวดลิตร 3200 บาท
น้ำมันเกียร์ ลิตรละ 270 บาท
น้ำมันเฟืองท้าย ลิตรละ 300 บาทครับ
ราคาอาจจะเปลี่ยนแปลงได้นะครับ ขอบคุณครับ

THANK YOU............

น้ำมันเครื่องใช้ตัวแพงเลยหรอ
ของผม ตัวหมื่นโล 800 ก็หรูแล้ว

***ไอ้3200 นี่ได้ส่วนลดป่ะ อิอิ***:coolly-0003:

น้ำมันเครื่องใช้ตัวแพงเลยหรอ
ของผม ตัวหมื่นโล 800 ก็หรูแล้ว

***ไอ้3200 นี่ได้ส่วนลดป่ะ อิอิ***:coolly-0003:
ได้นิดหน่อยครับ อิอิ

ผมก็ใช้อยู่นะ 10w55 แกลลอนละ2200ใช้6ลิตร ซื้อ 2 แกลลอน....

รถผมไช้น้ำมันเกรดธรรมดาก็พอครับ
5000โล เปลี่ยนเฉพาะน้ำมัน
10000โล เปลี่ยน น้ำมัน+กรองครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม