Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ใครเคยเคลมประกันรอบคันบ้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31683
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31683

"จูนไม่นิ่ง วิ่งจนพัง"
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าจะเคลมรอบคันเพื่อทำสีรอบคัน
ต้องขูดให้เป็นรอยทั้งคันเลยไม๊
แล้วเราต้องขับรถไปที่บริษัทประกันใกล้บ้านใช่ไม๊
แล้วถ้ากระจกหน้าร้าว เคาะให้มันแตกเลย มันจะเคลมให้เราไม๊คับ

ถ้าจะเคลมรอบคันเพื่อทำสีรอบคัน
ต้องขูดให้เป็นรอยทั้งคันเลยไม๊

ก็... คับ... ทำยังไงก็ได้ให้รถเปนแผล แต่ถ้ารุนแรงมากไป รถก็ช้ำ...

แล้วเราต้องขับรถไปที่บริษัทประกันใกล้บ้านใช่ไม๊

แล้วแต่สะดวกคับ... ถ้าสะดวกก็ไปที่บริษัทเลย ถ้าขี้เกียจก็โทรเรียกพนักงานเคลมขี่มอไซต์มาหาเราก็ได้

แล้วถ้ากระจกหน้าร้าว เคาะให้มันแตกเลย มันจะเคลมให้เราไม๊คับ

ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้มั้งคับ ตอนผมเคลมก็เคลมบานหน้าเหมือนกัน ...

ของผมโดนหินกระเด็น แตกเปนวงกลม เส้นผ่าศูนย์กลางแค่มิลเดียวเอง ...

ผมไงคับ...:byebye:

ขอบคุณคับ เด๋วต้องไปขูดสีรถซะละ
ไม่รู้ประกันมันจะให้เท่าไหร่

เคยแต่เคลมหลังคาแต่ได้sunroofมาอ่ะ เอิ๊กๆ

ขอบคุณคับ เด๋วต้องไปขูดสีรถซะละ

กล้าหรอคับ...:verwirrt:

ขนาดตอนเคลม ช่างที่อู่ เอาก่อนอิฐมาถูกะสีรถ ครืดดดๆๆๆๆ...:sweat:

ยังไม่กล้ามองเลย...:cold:

เหนและสงสาร:cry:

ฮือออ

กล้าหรอคับ...:verwirrt:

ขนาดตอนเคลม ช่างที่อู่ เอาก่อนอิฐมาถูกะสีรถ ครืดดดๆๆๆๆ...:sweat:

ยังไม่กล้ามองเลย...:cold:

เหนและสงสาร:cry:

ฮือออ

พ่อคนจิตใจอ่อนไหว :biggrin: :biggrin:

เมื่อก่อนเคยทำแบบเนี้ยเลย ไปแจ้งได้ใบเคลมเรียบร้อย แต่พอไปเข้าอู่ทางอู่ไม่รับซ่อม บอกว่าปริษัทประกันติดค้างเงินกับทางอู่ยังไม่จ่าย ต่อมาบริษัทประกันเจ๊ง สุดท้ายต้องเสียเงินไปซ่อมเองแล้วเอาใบเสร็จไปเบิกกับบริษัทประกัน กว่าจะได้เงินอีกเกือบ 2 ปี เพราะต้องรอการขายทอดตลาดทรัพย์สินของบริษัทก่อน บริษัทนั้นคือบริษัทรัตนโกสินทร์ประกันภัย จำกัด
เพราะฉะนั้นจะทำขอให้เช็คข้อมูลสถานะการเงินบริษัทประกันที่เราทำไว้ก่อน เพราะช่วงนี้บริษัทประกันหลายแห่งประสบปัญหาทางการเงิน กรมการประกันภัยบังคับให้เร่งฟื้นฟูก่อน เช่น บริษัทสัมพันธ์ประกันภัย เป็นต้น

เคยแต่เคลมหลังคาแต่ได้sunroofมาอ่ะ เอิ๊กๆ

เก่งหนักไอ้เรื่องพวกนี้เนี้ย
อ่ะย้อเย่นนน นะพี่จุ๊บๆรักนะหงส์อ่อน 55:wink:

โห เคลมยังไงคับ
เคลมหลังคาได้ซันรูฟ
ผมเคลมรอบคัน+กระจกหน้าอีกบาน
ไม่รู้มันจะให้เท่าไหร่เลย
แบบนี้ผมจะเคลมยังไงให้กระจกธรรมดา
กลายเป็นกระจกชาแดงน๊าาาาาา

อย่าไปเชื่ออู่มันมาก

เคลมรอบคันเนี่ย เอาแค่ ไข่ควง แบน ฆ้อนยาง กระเทาะ สีนิดเดียว เหมือนรอยหินดีด ประกันก็ต้องทำให้แล้ว ไม่ต้องทุบจนบุบ ไม่ต้องเอาก้อนหินลาก

เพราะอะไรที่อู่ชอบทำให้แผลรุนแรง ผมจะบอกให้
สมมุติ ค่าแก้มหน้า ประกัน ตีมาจากรอยหินดีด 1800 อู่มันจะทำแผลให้แรงกว่า เพราะมันจะได้ค่าเคาะต่อชิ้น 400-500 ด้วย

สรุป เอาแค่สีถลอกโดยตัวถังไม่ช้ำ แล้วไปออกใบเคลมที่บริษัท แล้วก็เข้าอู่ในเครือไป อู่จะอ้างไม่ได้ว่า ประกันให้เงินมาน้อย ทำไม่ได้

แต่ถ้าเข้าอู่นอกเครือ มันก็จะยึกยัก หาทางให้เราเคลมเยอะๆ ในวงเงินสูงๆเพื่อมันจะได้กำไรมากๆ ทีนี้ พอปีหน้า เบี้ยเราก็ขึ้นหนักเอง

ผมให้อู่มันทำให้อ่ะ เคลมรอบคันเสีย 2000 เพิ่มให้มัน
แผลก้อไม่รุนแรงอะไร
ทำสีออกมาก้อเนียนดี
แต่มันนานมาแระ ตั้งแต่ขับ 3 doors อ่ะ
555++

แต่อู่ที่ผมกำลังจะไปทำ เค้าให้เคลมเองแล้วเอาใบเคลมไปที่อู่
เพราะไม่ได้เป็นอู่ประกัน แบบนี้มันจะมีปัญหาเรื่องให้ราคาต่ำไม๊

แต่อู่ที่ผมกำลังจะไปทำ เค้าให้เคลมเองแล้วเอาใบเคลมไปที่อู่
เพราะไม่ได้เป็นอู่ประกัน แบบนี้มันจะมีปัญหาเรื่องให้ราคาต่ำไม๊
ลองไปปรึกษาอู่อื่น ๆ ดูดิคั๊บ

ใจเย็น ๆ ค๊าบ

อย่าเพิ่งรีบ

ผมเพิ่งโดนมา

ของ ผมคูเนียร์

บริษัทอยู่ใกล้บ้าน

เคยโดนชน กันชนหน้า หลัง เป็นฝ่ายถูก

จะทำสี แต่เพื่อนแนะนำ ทำทั้งคัน จะได้สีเหมือนกัน

ยังไงโทรมาดีกว่าครับ 089 996 0558 ต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม