• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชุดปลั๊กคอยล์ RB หาของใหม่ได้ที่ไหนครับ โทรเช็ควรจักรแล้วหาไม่เจอ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ThenaT
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ThenaT

Member
Register
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปลั๊กมันแตกเกือบหมดแล้วครับ จะเบิกของใหม่ โทรเช็คร้านที่วรจักรแล้ว ไม่เจอซักร้านเลยครับ ใครมีเบาะแสแจ้งด้วยครับ เครื่อง RB20DE 24V ครับ

ขอบคุณครับ

ปลั๊ก 20 ไม่โบหน้าตามันเป็นยังไงครับอยายเห็นรูปครับ
แต่ผมได้ของ 25 โบมาเป็นมือสองครับแต่สภาพใหม่กิ๊บมีแค่ขี้ฝุ่นนิดหน่อยจากตามเซียงกงนี่แหละครับได้มา 1500 บาทครับใส่เรียบร้อยโล่งใจขึ้นเยอะครับ

หน้าตาแบบนี้เลยครับ

ไฟล์แนบ

43.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 171
ผมเคยถามที่วรจักรเขาบอกว่าต้องสั่งทั้งชุดไฟมาเลย
รู้สึกว่าสั่งเฉพาะชุดสายไฟที่ออกมาจากตัว CDI ได้นะครับ
เขาจะเปิดสมุดอะไหล่ดูครับว่าแยกได้ไหม
ปลั๊กคอยล์จะแยกหรือรวมมายังไงลองถามดูอีกทีครับ

เหอ ๆ ราคาล่าสุดเช็คจากศูนย์นิสสัน ต้องสั่งจากยุ่นครับ แต่ก่อน 1700 เดี๋ยวนี้กดไป 3300 หมดแรงเลยครับ

ใครมีสภาพดี ๆ ไม่ได้ใช้มาแบ่งขายบ้างก้อดีนะครับ:coolly-0014:

ผมไม่แน่ใจว่ามันจะใช้กับของ 25 ได้รึเปล่านะครับเห็นมันสีน้ำตาลเหมือนกันหน้าตาเหมือนกันมันต้อเทียบดูน่ะครับ มีของเพื่อนไม่รู้ยังอยู่รึเปล่าครับพอดีเพื่อนผมเพิ่งวาง 25 มาใหม่แล้วใส่คอยล์ซิ่ง ของที่ติเครื่องมาเลยไม่ได้ใช้ ยังไงก็ลองโทรไปถามดูแล้วกันครับ
089-498-3816

มีแต่ของ 25 non cdi คับ ปลั๊กที่คอยล์เหมือนกัน แต่ปลั๊กที่เข้า power Tr. ไม่เหมือนกันมั้ง สายไม่น่าจะตรงกันด้วย

เคยไปเบิกใหม่มาจากวรจักรเค้าบอกเหลืออยู่ชุดสุดท้ายของเมืองไทย

มีแต่ของ 25 non cdi คับ ปลั๊กที่คอยล์เหมือนกัน แต่ปลั๊กที่เข้า power Tr. ไม่เหมือนกันมั้ง สายไม่น่าจะตรงกันด้วย
ขายรึป่าว เท่าไหร่ สภาพแหล่มมั้ย สนใจอยู่เก็บใว้สำรองมันกรอบไป1ตัวแล้ว

เห่อๆ..มีเก็บไว้สำรองเหมือนกัน แต่เปลี่ยนใจไม่ใช้แล้ว(มีทั้งแบบcdiและไม่มีcdi)
ไปใช้ Split fire แล้ว

เหอ ๆ ราคาล่าสุดเช็คจากศูนย์นิสสัน ต้องสั่งจากยุ่นครับ แต่ก่อน 1700 เดี๋ยวนี้กดไป 3300 หมดแรงเลยครับ

ใครมีสภาพดี ๆ ไม่ได้ใช้มาแบ่งขายบ้างก้อดีนะครับ:coolly-0014:
...ผมเคยตอบกระทู้นี้ไป1ครั้งแล้ว...มายืนยันว่ามีครับ....
...แต่ล่าสุดถามไป2ร้านเขาบอกว่า
1.ไม่เคยสั่ง/ไม่เคยเบิก/ไม่เคยขาย...ทั้งๆๆที่ผมซื้อของกับเขาร่วมแสนแล้วมั้งยังไม่ยอมเปิดแมนน่วลให้ดูเลยครับ(ขี้เกียจมาก)บอกให้ผมเอาพาร์ทนัมเบอร์มา
2.เข้าวรจักรถ้าถามอย่างเดียวไม่ทำท่าจะซื้อรับรองได้เขาไม่เสียเวลาให้หรอกครับ(โดนมาแล้ว)
.....มายืนยันว่ามีครับ10ปีที่แล้วเคยเบิกครับร้านเฮียเน้า...วรจักร(ผมใช้มา13ปีแล้วครับ)แต่เจแปนหรือไทยไม่นู้เพราะมีติ๊กเกอร์THAI YAZAKIอยู่ครับ...คุณลองถาม0แล้วขอจดพาร์ทนัมเบอร์แล้วไปเบิกวรจักรดูสิครับจะได้ราคาที่ถูกกว่า(เมื่อก่อนพันกว่าบาทครับ)แต่อะไหล่เอ31ปัจจุบันอะไหล่หลายชิ้นสยามกลการได้ลบพาร์ทไปแล้วไม่มีให้เบิกหลายอย่างเลยครับ....