• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ท่อพักน้ำหัก แนะนำด้วยคับว่าจะเบิกจากศูนย์ดีมั้ย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาจจะนึกภสพไม่ออก จะอธิบายให้เคลียร์อีกทีคับ
มันจะมีท่อยางจากหม้อน้ำต่อเข้าไปที่พักน้ำใช่มั้ยคับ
ส่วนที่ท่อนั้นต่อเข้าไปที่พักน้ำมันจะต่อกับท่อของประป๋องพักน้ำ
ไอ้ส่วนนั้นของพักน้ำนั่นแหละคับที่หัก

อู่ที่ผมไปเค้าบอกว่าไม่มีอะไหล่ ต้องเบิกศูนย์เท่านั้น
พอจะมีใครทราบมั้ยคับว่ามันราคาเท่าใหร่ถ้าเบิกศูนย์
แล้วมีอะไหล่ที่ไม่ต้องเบิกใหม่มั้ยคับ

อีกอย่างช่างเค้าบอกว่าถ้าไม่เบิกศูนย์ก็เอาของอย่างอื่นมาแปลงก็ได้

ขอคำแนะนำด้วยคับว่าผมจะทำยังไงดี จะเบิกใหม่ตรงรุ่นดีมั้ย หรือจะแปลงเอาดี หรือจะยังไงดี

ปล. เครื่อง rb20det

เอาท่อที่หักไปเทียบ พอแร้วครับ ไม่ได้พิเศษมากเหมือนคอห่านวาลว์น้ำโผม หุหุใส้ไหล

สรุปคือ ท่อของกระป๋องพักน้ำหักใช่มั้ย ถ้าใช่ไปซื้อกระป๋องพักน้ำเก่ามือสองมาใส่ 300.- จบ
ถ้าท่อที่ต่อตรงฝาปิดหม้อน้ำหัก คงต้องเชื่อมพลาสติคครับ หรือไม่ก็ไปหาซื้อหม้อน้ำใหม่ ของเก่าใบละ 1,000.- กว่า

จากข้อความของ จขกท

" ส่วนที่ท่อนั้นต่อเข้าไปที่พักน้ำมันจะต่อกับท่อของประป๋องพักน้ำ
ไอ้ส่วนนั้นของพักน้ำนั่นแหละคับที่หัก"

จากที่อ่านน่าจะเป็นท่อของป๋องพักน้ำหักนะ
เหมือนป๋าลองบอกซื้อใหม่มือ 2 มี
ใบนึงก็ 3-500 ตามสภาพครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ใช่คับ ของกระป๋องพักน้ำคับ
ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงก็เลยยาวหน่อย แฮะๆ
ขอบคุณค๊าบ
แล้วมือสองจะหาซื้อจากใหนได้บ้างคับ

พี่คนข้างบนเมื่อวานตอนเย็นขับรถไปแถวบางกะปิป่าวคับ
สวนกันใกล้ๆแยกลำสาลี เห็นสีเหมือนกัน ไม่รู้ใช่รถพี่ป่าว

ใช่คับ ของกระป๋องพักน้ำคับ
ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงก็เลยยาวหน่อย แฮะๆ
ขอบคุณค๊าบ
แล้วมือสองจะหาซื้อจากใหนได้บ้างคับ

พี่คนข้างบนเมื่อวานตอนเย็นขับรถไปแถวบางกะปิป่าวคับ
สวนกันใกล้ๆแยกลำสาลี เห็นสีเหมือนกัน ไม่รู้ใช่รถพี่ป่าว

เอิ๊กๆๆก็บ้านผมอยู่แถวนวมินทร์นะ 555
เมื่อวานผมก็ไปเจอแถวๆ นนทบุรีมาคัน 1 สีคล้ายๆผมเลย555

ว่าด้วยเรื่องป๋องถ้าหาของเดิมไม่ได้ก็หาของที่วางในห้องเครื่องได้แล้วดัดแปลงนิหน่อยเอา

ตอนนั้นผมซื้อจากพี่พงษ์มา400รวมส่ง
ลองโทรไปถามแกดูจิครับ
A31011 นะครับป๋าพงษ์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม