• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อากาศร้อน รถเลยร้อนไปด้วย ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
rb20bo คับ ขับเกิน140 ความร้อนขึ้นพรวดเลยคับ

มีน้ำดันออกถังพัก
หม้อน้ำล้างแล้ว วาวล์น้ำไม่มีมาตั้งแต่ซื้อ แก้ไงดีคับ...:coolly-0037:

ฝาหม้อน้ำเสื่อมรึป่าวครับ

rb20bo คับ ขับเกิน140 ความร้อนขึ้นพรวดเลยคับ

มีน้ำดันออกถังพัก
หม้อน้ำล้างแล้ว วาวล์น้ำไม่มีมาตั้งแต่ซื้อ แก้ไงดีคับ...:coolly-0037:
ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร
แนะนำ
หาวาล์วน้ำมาใส่
หม้อน้ำ3ช่อง
พัดลมฟรีปั๊มRB25
พัดลมแผงแอร์16นึ้ว ครับ:coolly-0033:

วาลว์น้ำไม่มีมาแต่แรก ก็แค่ซื้อใส่สิครับ ง่ายมั่กๆ

แต่ผมว่า ดูฝาหม้อน้ำก่อนน่าจะถูกเรื่อง

น้ำเดือดในถังพักน้ำ เปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ แบบจุกใหญ่ หม้อน้ำ Nissan เดิมๆ ไม่กี่บาท ของแต่งหลายร้อย

แต่ถ้าทำอย่างที่น้าจอร์นว่า หมดปัญหาใช้ยาวเลยครับ

ตอนวางมาใหม่ๆเคยเป็นครับอย่างนี้เลยก็เปลี่ยนผาหม้อน้ำครับหายใช้ฝาซิ่ง 1.3 ครับทนมากหลายปีมากๆแล้วครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ตกลงเปลี่ยนฝาก็หายใช่ไหมคับ คือขับซักพักความร้อนจะขึ้นครึ่งนึงอะคับ พอขับเกินร้อยยี่สิบ ความร้อนขึ้นพลวดๆเลย น้ำดันออกถังพัก แต่ไม่เยอะ ประมาณครึ่งขวด ตกลงควรเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูก่อนใช่ไหมคับ แล้ววาวล์น้ำควรจะใส่ใช่ไหมคับ..

ตกลงเปลี่ยนฝาก็หายใช่ไหมคับ คือขับซักพักความร้อนจะขึ้นครึ่งนึงอะคับ พอขับเกินร้อยยี่สิบ ความร้อนขึ้นพลวดๆเลย น้ำดันออกถังพัก แต่ไม่เยอะ ประมาณครึ่งขวด ตกลงควรเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูก่อนใช่ไหมคับ แล้ววาวล์น้ำควรจะใส่ใช่ไหมคับ..

วาล์วน้ำควรใส่ครับ เบื้องต้นก็ลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำก่อนก็ได้

ฝาเก่าไหมล่ะ ยางแข็งรึยัง กดสปริงดูสภาพว่าสนิมกรังขนาดไหน ถ้ากดฝืดๆ ยางแข็งๆ ก็เปลี่ยนเหอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม