• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เหตุเกิดจาก ท่อน้ำซึมเส้นเดียว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เนื่องจากตอนสงกรานต์ขับรถไปปักธงชัย วิ่งไปได้ซักโชคชัยก็แวะพักก็เป่าลมห้องเครื่องนิดหน่อยตามระเบียบ ซักพักเฮ้ยๆๆ น้ำดันหม้อพักครับทั่น ตอนแรกนึกว่าฝาหม้อน้ำแตก งานเข้าและตรู รอๆๆๆ ดูรอบหม้อน้ำ ไม่มีรอยนี่หว่า อ้อ มันดันหม้อพักน้ำขึ้นมา ซัก ขวดกระทิงแดงได้ ทำใจเย็นๆ รอๆๆ ซักพักใส่น้ำเติมกลับไป พอเต็ม อืมเห็นท่อน้ำซึมเส้นนึงด้วย กลั้นใจขับต่อ แต่ไม่ขับเร็วซัก 80 ไปถึงปักธงชัย จอดเปิดดูทีนี้ไม่ยักกะดัน งง ขากลับก็ปรกติ อืมๆๆ

ก็เลย สังคายนาเริ่มจาก ท่อที่เห็นท่อแรก พอสังเกตุ ท่อน้ำใต้ท่อรวมไอดี มีตระกรันน้ำซึมเรียบ อืมๆๆ ทำเปลี่ยนไป เปิดวาลว์น้ำด้วย เปลี่ยนมันเลยทำรอบเดียว ซื้ออะไหล่ไป 1300 อืมๆ พอทนๆ เปลี่ยนท่อเสร็จมาถึงวาลว์น้ำ เฮ้ย ทำไมปิดกาวไม่อยู่วะ เปิดมา3 รอบแล้วนะ รั่วตลอด เปิดมาครั้งสุดท้าย เวร ท่อคอห่านร้าว งานเข้าแระตรูไปเซียงกงแถวบ้านก็ไม่มี ไม่ถอดขาย ทำมา 3 วันแล้ว ยังไม่ได้ขับทำงาน สุดท้ายรอเปิดศูนย์ ไป 2 วัน ฟังราคา สะดุ้งโหยง ตัวละ 1300 เฮ้อออ สรุป โดนไปรวมๆ 3 พัน แถมขับรถไม่ได้อีก 5 วัน นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า หมั่นดูท่อน้ำเครื่องของท่านด้วยนะคราบ หมดตรูดเรย :coolly-0006:

ขอถามต่อนิดนึงนะครับ
คือน้ำบริเวณท่อน้ำบนที่ต่อกับหม้อน้ำอ่ะครับ มันซึมออกมา อย่างงี้มันมีผลเกี่ยวกับความร้อนมั้ยครับ แล้วจะมีผลเสียอะไรร้ายแรงรึป่าว พอดีมันซึมได้หลายวันแล้วแหละครับ ยังไม่มีเวลาไปทำ

ขอถามต่อนิดนึงนะครับ
คือน้ำบริเวณท่อน้ำบนที่ต่อกับหม้อน้ำอ่ะครับ มันซึมออกมา อย่างงี้มันมีผลเกี่ยวกับความร้อนมั้ยครับ แล้วจะมีผลเสียอะไรร้ายแรงรึป่าว พอดีมันซึมได้หลายวันแล้วแหละครับ ยังไม่มีเวลาไปทำ

เพิ่งวางใหม่ๆ ทำเถอะท่านอากาศยิ่งร้อน เรื่องใหญ่หลายเรื่องเกิดจากเรื่องนิดเดียว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม