จริงหรือเปล่าครับที่ว่า....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31102
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31102

A31 102
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จริงหรือเปล่าครับที่ว่าถ้าเครื่องยนต์สมบูรณ์ เวลา start เครื่องตอนช่วงแรกๆ จะมีละอองนำหรือหยดนำเล็กๆ ออกมาทางท่อไอเสีย:verwirrt:

แล้วมีโอกาศอื่นอีกหรือเปล่าครับที่ทำให้มีหยดนำออกมาทางท่อไอเสีย :verwirrt:

จริงหรือเปล่าครับที่ว่าถ้าเครื่องยนต์สมบูรณ์ เวลา start เครื่องตอนช่วงแรกๆ จะมีละอองนำหรือหยดนำเล็กๆ ออกมาทางท่อไอเสีย:verwirrt:

แล้วมีโอกาศอื่นอีกหรือเปล่าครับที่ทำให้มีหยดนำออกมาทางท่อไอเสีย :verwirrt:
แม่นแระคั๊บ จะมีละอองน้ำเล็กน้อยออกทางท่อไอเสีย
แระก้อคราบเขม่าปลายท่อจะออกสีเทา ๆ น่ะ

ถูกต้องเลยครับ..............:brick:

• กระทู้ ผู้เขียน
แม่นแระคั๊บ จะมีละอองน้ำเล็กน้อยออกทางท่อไอเสีย
แระก้อคราบเขม่าปลายท่อจะออกสีเทา ๆ น่ะ

มีสาเหตุเดียวใช่เปล่าครับ confirm หน่อยครับ:burn:

ขอบคุณครับ

หนับหนุนคับ
ถ้าเครื่องสมบูรณ์ นำมันอากาศ ลงตัว เวลาสตาร์ทจะมีละออลนำออกมาปลายท่อ(ถ้าจะเห็นชัดๆก้ตอนสตาร์ทครั้งแรกตอนเช้าๆจะมีละอองชัดเจนคับ)

หนับหนุนคับ
ถ้าเครื่องสมบูรณ์ นำมันอากาศ ลงตัว เวลาสตาร์ทจะมีละออลนำออกมาปลายท่อ(ถ้าจะเห็นชัดๆก้ตอนสตาร์ทครั้งแรกตอนเช้าๆจะมีละอองชัดเจนคับ)

ชัดเจนครับ.....ท่าน:biggrin: :biggrin:

ของหมี ก็มีนะไอ้ละลองน้ำอ่ะ แต่รถป๋มชาฟละลาย ทำไมมันยังมีอ่ะพี่น้อง

การเผาไหม้หมดจดจะทำให้เกิน H2o แต่จะไม่ได้ว่าสูตรเคมีเป็นไง

ปล. ถ้าจำไม่ผิดนะ

( H2o = น้ำ ) แต่ในที่นี้เป็นละออง ลองสังเกตุรถแก๊สครับ

ผมไหม้หมดจดเกิบทุกครับ จะมีละอองไอน้ำเกาด้านในของปลายที่

ตอนเช้าๆ

ลองดูตาม Link นี้ครับ

http://www.gasthai.com/boardgas/Question.asp?ID=A26370

ของหมี ก็มีนะไอ้ละลองน้ำอ่ะ แต่รถป๋มชาฟละลาย ทำไมมันยังมีอ่ะพี่น้อง

กรณีนี้นี่ยังไงอะครับ
ส่วนของผมสตาทใหม่ๆตอนกลางวันก้อมีครับ ไอน้ำน่ะ:verwirrt:

มันก็พูดยากครับ วันเป็นวิทยาศาสตร์ และอุณหถูมิ

ถึงอะไรมันจะพังแต่ถ้าการเผาไหม้ยังสมบูรณ์ผมว่ายังไงมันก็น่าจะมีครับ

ไม่ว่าตอนไหนถ้าท่อไอเสียเย็นอะลองน้ำมันก็คงจะเกาอะครับ

ถ้าท่อร้อนๆยังไงก็ไม่น่าจะมี

ปล. มั่วต่อไป

ของผมเวลาสตาร์ท มีน้ำพุ่งออกมาเลยอ่าคับ หลังล้างรถเสร็จใหม่ๆ
จาเรียกว่าสมบุรณ์มั้ยอ่ะ...555...
ฉีดน้ำล้างเข้าไปในท่อไอเสียด้วย...อิอิ...ขอฮานิดส์นึง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม