• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เพลากลางสั่นเวลา ออกตัว สัก3500 รอบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 25de ออโต้
สังเกตุว่าเวลาออกตัวเมื่อกดคันเร่งรอบสูง ประมาณ 3500 รอบ
รู้สึกได้เลยว่าเพลากลางสั่นครับ ดังกึก ๆ เลย
จะเป็นช่วงที่ต้องความเร็วเช่น ตอนยูเทิร์น
หรือตอนที่ขึ้นเนินเช่นเนินในห้างสรรพสินค้า คิดว่าอยู่ประมาณเกียร์ 1 กดคันเร่งก็จะมีอาการสั่นมาเยือน แต่ถ้าค่อย ๆ กดคันเร่งก็ไม่ค่อยเป็นไร
แต่พอรถลอยตัวแล้ว กดคิกดาวไม่มีอาการครับ วิ่งสัก 40-160 ก็ไม่สั่นนะ เป็นแต่ช่วงความเร็วต่ำที่ต้องการแรงบิด

ตุ๊กตาเพลากลางเปลี่ยนใหม่ ถ่วงเพลาวแล้ว
ปล.ได้ลองมุดเข้าใต้ท้องรถแล้วขยับเพลากลางดู มันให้ตัวได้ด้วยอะครับ ไม่ทราบว่าคันอื่น ๆ เพลากลางให้ตัวได้มากไหมครับ
เมื่อตอนวางเครื่องเสร็จใหม่ ๆ ก็ไม่มีอาการ ออกตัวปกติสั่นนิด ๆ ครับแต่ไม่ค่อยรู้สึก

คำว่าให้ตัวคือขยับ ซ้ายขวา หรือ หน้าหลังครับ แต่เท่าที่ผมลองของผมขยับไม่ได้ครับ

อยู่แถวใหนอะครับ จะได้แนะนำที่ทำให้

คำว่าให้ตัวคือขยับ ซ้ายขวา หรือ หน้าหลังครับ แต่เท่าที่ผมลองของผมขยับไม่ได้ครับ

ขยับเป็นรัศมีวงกลมอะครับ

อัฟ ครับ :coolly-0043:

กากบาทป่าวครับ

ใช่เลยพี่....กากบาทมันตาย
เปลี่ยนตุ๊กตาแล้ว อัดซิลิโคนแล้ว
มาจบที่กากบาท
มันขยับได้แบบสะดุดมือนิด ๆ ช่างเอาค้อนทุบที่กากบาท 3 ที
ขยับคล่องปรือเลย (งง)
ใส่กลับ พร้อมตุ๊กตาตัวที่ไม่อัดซิลิโคน (ตัวเดิมที่มันเต้นที่ 3500 รอบ)
ไม่มีอาการอีกเลย เอาไว้เป็นแนวทางครับ

ปล.ในการประกอบกลับช่างบอกต้องดูระนาบเพลากลางให้มันพอดีด้วยนะครับ ไม่งั้นมีกระพือ

อาการเดียวกันครับ
เปลี่ยนกากบาทหายเลยหรอครับ
หมดไปก็บาทครับ จะได้เอารถไปทำบ้าง
ขับแบบนี้มาหลายเดือนแล้ว อิอิ

:coolly-0043:

เสียไป 40 บาทครับ
เอ็มสปอร์ต 2 ขวด m150 2ขวด

ไม่ได้เปลี่ยน กากบาท ครับ
แค่เอาค้อนทุบที่กากบาท 2 ตัวที่หมุนไม่คล่อง ตัวละ 3 ครัง
เอามือลองขยับดูมันหมุนคล่องเลยอะ (ผมยัง งง อยู่เลยว่ามันหมุนคล่องได้ไง)
และตั้งเพลากลางใหม่
อันนี้แล้วแต่ประสบการณ์ของช่างอะครับ ผมก็ไม่รู้เรื่อง
เห็นเอามาวางกับพื้นแล้วหมุนไปหมุนมา
(ก่อนถอดทำเครื่องหมายไว้) แต่เวลาใส่กลับเค้าใส่ไม่ตรงกับมาร์คเดิม ช่างบอกแบบเดิมมันไม่ได้ระดับ ผมก็ งง อีก
ช่างมันครับ ขับแบบเดิมได้ก็ดีแล้ว
ไม่มีสั่นพรือ ๆ ตอนออกตัวหนัก ๆ อีกเลยอีกเลย

ทำที่ร้านไหนครับ เป็นเหมือนกันเลยครับช่วยแนะนำ หรือเบอร์โทรปรึกษาด้วยครับถ้าไม่ไกลจะได้ไปทำครับ รำคาญจะแย่ ขอบคุณครับ

เซฟิโร่คันนี้มีองค์..... ลูกปืนกากบาท สงสัยมันจะจารบีหาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม