• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เดือดร้อนครับ ช่วยด้วยครับ เรื่องระบบไฟเครื่องเจครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ DEW
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

DEW

Register
เข้าร่วม
17 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมส่วนมากจอดมากกว่าขับครับ เป็นเครื่อง เจ โบ เดิมๆครับ ติดแก๊ส lpgเพิ่งเปลี่ยนแบ็ตลูกใหม่ไป ไม้ได้โมอะไรครับ พอดีวันนั้นลูกค้าเอาไปลอง แล้วซัดหนักไปหน่อย
พอหลังจากนั้น เกิดอาการเครื่องเดินสดุด เร่งแล้วเหมือนสะอึกๆ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน ลองหมดแล้ว และรอบเครื่องก็เดินขึ้นสูงกว่าปกติที่ 1500 ขณะที่ปิดแอร์ ถ้าเปิดแอร์ ก็จะลงมาที่1000-1100 เสียงรถเปลี่ยนไปคล้ายๆกับ ซูบารุ อิม ซะงั้น
ต่อมา เรื่องไฟครับ เพิ่งเปลี่ยนแบ็ตมาใหม่ครับ แล้ว จอดซะส่วนใหญ่เช่นเคย กลับมาสตาร์ท ปรากฏว่า เงียบไปเฉยๆ เหมือนไม่มีไฟ ทั้งๆที่ไฟเหมือนจะมี แต่สตาร์ทแล้วเงียบ ไม่มีเสียงอะไรเลย แต่รอซักพักกลับสตาร์ทได้เฉย งง
และ ล่าสุดเมื้อครู่นี้ ขับมาประมาณ10กว่าโล จอดกินข้าว กำลังจะกลับ อาการเดิมก็ออก ไม่มีสัญญานตอบรับจากการสตาร์ทเช่นเคย พอดีมีพี่แท็กซี่ใจดีมาช่วยไว้ จั้มแบ็ตทีเดียว ติดเลย ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ไดรชาร์จครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องทำอะไรบ้าง แล้วอู่ไหน ทำแล้วจบ จะขายรถแล้วครับ ไม่อยากให้ลูกค้าที่ซื้อไปต้องเสียความรู้สึกครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุด:

ไปร้านซ่อมไดนานาโม หรือ ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ทั่วไป

ให้ช่างเช็คดู ถ่านไดชาชท์ดูได้เลยคับ( ถ่านราคาถูก )

ไปร้านซ่อมไดนานาโม หรือ ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ทั่วไป

ให้ช่างเช็คดู ถ่านไดชาชท์ดูได้เลยคับ( ถ่านราคาถูก )
ตามนั้นครับลองเช็คดูก่อน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม