• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องชาเขียว++ชาแดง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefmyae
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefmyae

Register
เข้าร่วม
13 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกชาเขียว,ชาแดง มันเปนกระจก 2 ชั้นป่าวคับ แล้วเวลาเราเลือกซื้อต้องเลือกสีเข้มๆมั้ยคับ ถ้าสีอ่อนนี่หมายถึงใช้มานานป่าวคับ จุดสังเกตุเวลาซื้อดูตรงไหนบ้างคับ:coolly-0043:

อยากรู้เหมือนกันครับ:coolly-0043:

ดูที่กระจกเลยครับ
LAMINATED อันนี้เป็น 2 ชั้นมีฟิล์มตรงกลาง มีเฉพาะกระจกหน้า กับกระจก MOONROOF ไม่ว่าจะชาอะไรก้อแล้วแต่
TEMPLATED อันนี้เป็นกระจกชั้นเดียว แต่อบแข็ง ที่แตกเป็นเม็ดข้าวโพดอ่ะ จะเป็นทุก ๆ บานยกเว้นบานหน้า

ส่วน A31 มีกระจกอยู่ 3 สี
ชาแดง อยู่ในพวก 12 วาล์ว สีค่อนข้างใส
ชาน้ำตาล อยู่ในพวกรถที่ภายในน้ำตาล แต่ไม่ใช่โฉมอูม สีจะเข้ม ๆ กว่าแดง เห็นได้ชัด
ชาเขียว อยู่ในโฉมอูมทั้งหมดทุกรุ่น เขียวชัดเจน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าถ้าเงินไม่เหลือ แนะนำว่ากระจกสีนี่เล่นเป็นอย่างสุดท้ายได้เลยครับ
แม่งร้อนชิบหายยย
5555++

• กระทู้ ผู้เขียน
ถามเพิ่มนะคับ ถ้าเปนของนอกเข้ามาจะเปน 2 ชั้นหมดเลยอ่ะป่าวคับ

ดูที่กระจกเลยครับ
LAMINATED อันนี้เป็น 2 ชั้นมีฟิล์มตรงกลาง มีเฉพาะกระจกหน้า กับกระจก MOONROOF ไม่ว่าจะชาอะไรก้อแล้วแต่

ถามเพิ่มนะคับ ถ้าเปนของนอกเข้ามาจะเปน 2 ชั้นหมดเลยอ่ะป่าวคับ

เข้าใจยังคับ
:coolly-0024:

ผมรบกวนถามต่อนะครับระหว่างกระจกชากับติดฟิล์มอันไหนดีกว่ากันครับ

ผมรบกวนถามต่อนะครับระหว่างกระจกชากับติดฟิล์มอันไหนดีกว่ากันครับ

มันอยู่ใน 24V ตัวแรกมะใช่หรอพี่ เอ... หรือผมเข้าใจผิด:coolly-0043:
คือโฉมแรกอ่ะ จะ 12 หรือ 24 ก้อได้ ชาแดงหมด
นอกจากพวกภายในน้ำตาล กระจกถึงจะเป็นชาน้ำตาล

ปล.กระจกนอก ได้ความเป็นตัวนอกครับ แต่ร้อนอิ๊บอ๋าย
กระจกบ้านเรา ติดฟิล์มสีเอา จะสีอะไรก้อเลือกไป ไม่ร้อนด้วย ตามนั้นครับ

คือโฉมแรกอ่ะ จะ 12 หรือ 24 ก้อได้ ชาแดงหมด
นอกจากพวกภายในน้ำตาล กระจกถึงจะเป็นชาน้ำตาล

ปล.กระจกนอก ได้ความเป็นตัวนอกครับ แต่ร้อนอิ๊บอ๋าย
กระจกบ้านเรา ติดฟิล์มสีเอา จะสีอะไรก้อเลือกไป ไม่ร้อนด้วย ตามนั้นครับ

มันพยายามเน้น จะบอกว่า รถมันชาเขียว

ติดฟิล์มดีกว่าครับพี่ นี่คือความคิดของผมนะ เพราะว่าอากาศบ้านเรามันช่างอบอุ่นเหลือเกิน:coolly-0023:

ของผมติดฟิล์มเอาครับ
ใช้ชาแดง แต่ร้อนมากครับ