• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ taxx
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

taxx

Register
เข้าร่วม
20 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เหยียบเบรคแล้วหลอดไฟสีแดงที่หน้าปัดโชว์คับทำไงดี

ถอดหลอดไฟท้ายออกมาดูครับ ว่าตะกั่วนูนๆที่ขั้วของหลอดมันยุบหรือแหว่งไปรึป่าว ถ้าเป็นก็เอาตะกั่วบัดกรีพอกขึ้นมาใหม่ครับ ถ้าทำไม่เป็นหรือไม่มีเครื่องมือก็ซื้อหลอดเปลี่ยนใหม่ครับ

อีกกรณีก็คือกล่องคุมไฟท้ายเสียครับ

เป็นทุกคันแหละ ไม่ต้องตกใจไป

ไอ้กรณี กล่องคุมไฟท้ายเสีย
นี่อาการมัน คือแค่โชว์ไฟสีแดงที่หน้าปัดอย่างเดียว
แต่ไฟท้ายติดปรกติใช่ไหมครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ใช่คับ..เลยไม่รู้จะแก้ไงดี

กล่องคุมไฟท้ายมันอยู่ตรงไหนครับถ้าเปลี่ยนจะแพงไหม แบบว่าเป็นปัญหาเดียวกัน

รถผมก็เป็นครับกล่องควบคุมมันมีขายมั้ยครับ
แล้วราคามันประมาณเม่าไหร่ครับ

กล่องคุมไฟท้ายมันอยู่ตรงไหนครับถ้าเปลี่ยนจะแพงไหม แบบว่าเป็นปัญหาเดียวกัน

อยู่ตรงด้านในตรงทับทิมท้าย ต้องเเปดแผงสักหลาดออกมา กล่องเล็กๆ เท่านิ้วโป้งได้

รถผมก็เป็นครับกล่องควบคุมมันมีขายมั้ยครับ
แล้วราคามันประมาณเม่าไหร่ครับ

กล่องมันไม่ค่อยเสียหรอกครับ

ลองเช็คขั้วหลอดไฟตามที่ผมโพสไว้ข้างบนครับ รถผมกับพวกๆ ก็เคยเป็น ทำตามนั้นแล้วหายสนิทครับ

ถ้าไม่มีเครื่องมือ ผ่านมาแถวๆนี้เด๋วผมทำให้ครับ ช่วยๆกัน

พี่เล็กผ่านมาแถวนี้ดีกว่า ผมไม่ค่อยไปแถวนั้น 555

นี่อาการมัน คือแค่โชว์ไฟสีแดงที่หน้าปัดอย่างเดียว

ตอบด้วยจร้าๆๆๆๆ
<!-- / message --><!-- sig -->

ผมเจอมาแล้วอาการนี้...เป็นที่ขั้วหลอด 100%

รถผมเป็นเหมือนกัน อาการนะครับ เหยียบเบรด ไฟโชว์หน้าปัด ไฟท้ายติดแต่สว่างแค่หลอดเดียว อีกหลอดนึงไม่ติด แต่ถ้าเปิดไฟหน้าติดหมดทุกดวง ผมแก้ด้วยการเอาหลอดที่ไฟไม่ติดออก ทำความสะอาดเบ้าหลอด แล้วใส่หลอดกลับที่เดิม ทุกอย่างหาย ไฟหน้าปัดตอนเหยียบเบรดหาย ไฟท้ายติดครบทุกดวง ตอนนี้แฮปปี้มากๆ

ปล.นี่คือเคสของผม แต่ถ้าเป็นที่ตัวอื่นผม No Comment

ของผมไม่เหยียบยังติดเลย..ฮ่าๆๆ

หลอดไฟท้ายครับเป็นเหมือนกัน

รถผมเป็นเหมือนกัน อาการนะครับ เหยียบเบรด ไฟโชว์หน้าปัด ไฟท้ายติดแต่สว่างแค่หลอดเดียว อีกหลอดนึงไม่ติด แต่ถ้าเปิดไฟหน้าติดหมดทุกดวง ผมแก้ด้วยการเอาหลอดที่ไฟไม่ติดออก ทำความสะอาดเบ้าหลอด แล้วใส่หลอดกลับที่เดิม ทุกอย่างหาย ไฟหน้าปัดตอนเหยียบเบรดหาย ไฟท้ายติดครบทุกดวง ตอนนี้แฮปปี้มากๆ

ปล.นี่คือเคสของผม แต่ถ้าเป็นที่ตัวอื่นผม No Comment
ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ แต่ผมเปลี่ยนหลอด
ไฟใหม่เลยครับ:coolly-0033:

พี่เล็กผ่านมาแถวนี้ดีกว่า ผมไม่ค่อยไปแถวนั้น 555

ตอบด้วยจร้าๆๆๆๆ
<!-- / message --><!-- sig --]

ไว้รอมีกิ๊กแถวนั้นก่อนละกันนะอ้ำ หุหุ

กล่องไฟท้ายไม่เคยเสีย เลยไม่รู้ว่าอาการยังไง แต่ที่เคยได้ยินมา ก็อาการเหมือนขั้วหลอดมีปัญหานี่แหละ ดูที่ไฟท้ายว่าติดหรือไม่ติด ไม่ได้หรอกครับ ของผมตอนที่เป็นไฟท้ายไฟเบรคก็ติดปกตินะแหละ แต่ขั้วหลอดมันไม่ดี ไฟผ่านไม่สะดวก กระแสไฟมันวิ่งผ่านต่ำกว่าเกณฑ์ที่วงจรมันตั้งค่าไว้ มันก็เตือนว่าหลอดขาด ทั้งที่จิงๆไม่ได้ขาด

รถผมไม่มีกล่องไฟท้าย แต่เอาเข้าศูนย์ มันต่อตรงมาให้เลย :coolly-0011:

ไม่รู้มันดีหรือไม่ดีกันแน่

แต่อาการก็ปกติดีทุกอย่าง แค่...ไร้กล่อง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม