• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่องช่วงล่างอ่ะคับ ช่วยผมที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ terasuk456789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

terasuk456789

Member
Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ราคา over haul ช่วงล่างเดิม กับ เปลี่ยนเป็นของskyline ราคาต่างกันมากไหม แล้วทำอันไหนดีกว่ากันคับ ช่วยผมที:coolly-0033:
อาการ
1.รถร่อนมาก
2.มีเสียงดังแถวช่วงล่างหน้า
3.ล้อหน้ากินยางด้านในเยอะมาก

ถ้าจะใส่ทุกอย่างเป็นของskyline (ยกเว้นโช็คกับล้อ)ราคาเท่าไรคับ:coolly-0022:

ไฟล์แนบ

39.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61
    44.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
แก้ไขล่าสุด:

ช่วงล่างของskyก็คือ แพหลังที่ใส่กันส่วนมาก>>>(ถ้าบูทยางแพเดิมเสียก็ยกชุดแพใส่)

และส่วนชุดหน้าก็คือ ชุดดิสเบรคskyรุ่นต่างๆและซิลเวียร์

ที่จะอยากเปลี่ยนก็คือ ของคุณมันมีอาการแบบไหนหล่ะคับ>>>โช็ค หรือ ลูกหมากต่างๆ

มันต้องบอกอาการเป็นข้อๆไป เรื่องราคามันก็มีทั้งถูกไปจนหาแพง>>>ตามกำลังทรัพย์อ่ะคับ คือจะได้>>>เกาถูกที่คันอ่ะคับ

อัฟหน่อยจ้าาาาา

ผมว่าแก้ช่วงล่าหน้า เอาดีกว่า เพราะด้านหน้า รู้สึกว่าจะใส่กับของสกายไม่ได้

อะไรเสียก็เปลี่ยนเอาครับด้านหน้าอะ แล้วเอาไปตั้งศูนย์ใหม่

ของรถผมนะครับ

ข้างหน้า เปลี่ยนไปใช้บูชยูริเทน ซุปเปอร์โปร ทั้งหมด ยกเว้นหนวดกุ้งใช้ของแต่ง

ข้างหลัง เปลี่ยนกันแพท้าย ใส่ประกับแพยูริเทน กันโครงใหญ่+บูชกันโครงยูริเทน

ข้างหน้า เปลี่ยนไปใช้บูชยูริเทน ซุปเปอร์โปร ทั้งหมด ยกเว้นหนวดกุ้งใช้ของแต่ง

ข้างหลัง เปลี่ยนกันแพท้าย ใส่ประกับแพยูริเทน กันโครงใหญ่+บูชกันโครงยูริเทน

ขอทราบราคาหน่อยคับ

ขอทราบราคาหน่อยคับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/5

ผมทำกะน้าเค้า ลองเข้าไปดูราคาเลยครับ

งวดนั้นผมทำหลายรายการมาก ทำช่วงล่างทั้งคัน เอาโช๊คโอลินไปอัดใหม่ ถ่ายของเหลวทั้งหมด ติดออยเกียร์ เยอะอะครับจำไม่ได้ว่าทำไรไปบ้าง หมดไปประมาณ 3 หมื่นนิดๆครับ

ลืมบอกครับ ทั้งหมดที่ทำ ครึ่งวันเสร็จ ยกเว้นโช๊คที่ส่งไปทำที่อื่นครับ

เปลี่ยนเป็นบูชยูริเทนแล้ว กระด้างมั้ยครับ ดังมั้ยครับ ถ้ารถใช้งานทั่วไป น่าใส่มั้ย แล้วมันทนกว่าของเดิมมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะรู้สึกว่าเรื่องช่วงล่างหน้า บูชต่างๆ ผมก็เปลี่ยนบ่อยเหมือนกันครับ เฉลี่ยเปลี่ยนทีใช้ได้แค่ปีกว่าๆ เอง หรือบางทีก็ไม่ถึงปี ท่านอื่นเป็นกันบ้างมั้ย อยากเปลี่ยนแล้วใช้ยาวๆ หน่อย ตอนนี้บูชเริ่มดังอีกแล้วเหมือนกัน

เปลี่ยนเป็นบูชยูริเทนแล้ว กระด้างมั้ยครับ ดังมั้ยครับ ถ้ารถใช้งานทั่วไป น่าใส่มั้ย แล้วมันทนกว่าของเดิมมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะรู้สึกว่าเรื่องช่วงล่างหน้า บูชต่างๆ ผมก็เปลี่ยนบ่อยเหมือนกันครับ เฉลี่ยเปลี่ยนทีใช้ได้แค่ปีกว่าๆ เอง หรือบางทีก็ไม่ถึงปี ท่านอื่นเป็นกันบ้างมั้ย อยากเปลี่ยนแล้วใช้ยาวๆ หน่อย ตอนนี้บูชเริ่มดังอีกแล้วเหมือนกัน

เอาเรื่องกระด้างก่อน ตามที่บอกมาข้างต้น ผมใส่ข้างหน้าทั้งหมด ยกเว้นหนวดกุ้งเป็น cusco ส่วนด้านหลังมีประกับแพ ยูริเทน กับบูชกันโครงใหญ่เท่านั้น
ไม่ได้ยูริเทน100%
แทบไม่รู้สึกนะครับ กระด้างกว่านิดเดียว(น้อยมากๆ) ตามความรู้สึกของผม
จะมีก็ข้อเสียของประกับแพยูริเทน คือเสียงเฟืองท้ายกับเบรคหลังจะขึ้นห้องโดยสาร แต่มันทำให้บูชแพไม่แตกและแพท้ายนิ่ง ถือว่ายอมรับได้

ส่วนเรื่องความทนทาน แน่นอน มันทนกว่าบูชแท้โรงงานแน่นอน ฉะนั้นบูชเทียม ไม่ต้องพูดถึง

ส่วนเรื่องดัง ก็ไม่นะครับปกติครับ

เอาเรื่องกระด้างก่อน ตามที่บอกมาข้างต้น ผมใส่ข้างหน้าทั้งหมด ยกเว้นหนวดกุ้งเป็น cusco ส่วนด้านหลังมีประกับแพ ยูริเทน กับบูชกันโครงใหญ่เท่านั้น
ไม่ได้ยูริเทน100%
แทบไม่รู้สึกนะครับ กระด้างกว่านิดเดียว(น้อยมากๆ) ตามความรู้สึกของผม
จะมีก็ข้อเสียของประกับแพยูริเทน คือเสียงเฟืองท้ายกับเบรคหลังจะขึ้นห้องโดยสาร แต่มันทำให้บูชแพไม่แตกและแพท้ายนิ่ง ถือว่ายอมรับได้

ส่วนเรื่องความทนทาน แน่นอน มันทนกว่าบูชแท้โรงงานแน่นอน ฉะนั้นบูชเทียม ไม่ต้องพูดถึง

ส่วนเรื่องดัง ก็ไม่นะครับปกติครับ

รับทราบ ขอบคุณนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม