• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใช้อะไรทำความสะอาดแอร์โฟครับ+วิธีทำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Wee3120
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Wee3120

แนวร่วม a31 สุพรรณบุ่รี
Register
เข้าร่วม
12 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ยังไม่กล้าเสี่ยงล้างครับ เพราะไม่รู้วิธีครับ ใช้น้ำยาอะไร ทำความสะอาดยังงัย
เท่าที่รู้มาน้ำยาล้างแอร์โฟไม่มีขาย แต่คนไทยเราเก่งทำความสะอาดได้ ไม่รู้เข้าใจมาถูกหรือป่าว แนะนำด้วยครับ:coolly-0022:

ไปที่โลตัส แผนกอุปกรณ์รถยนต์ มีน้ำยาชนิดหนึ่งใช้ทำความสะอาดได้ คลีนเน่อร์กระป๋องฟ้าเทา เขียนข้างกระป๋องคลีนเน่อร์ ป๋องละ 180-190 มั้งครับ เอามาฉีดใส่ซะ
หรือถ้าอยู่ไม่ไกลจากนนท์ (แคราย) จะมาที่บ้านก็ได้เด้วฉีดให้ครับ

ไปที่โลตัส แผนกอุปกรณ์รถยนต์ มีน้ำยาชนิดหนึ่งใช้ทำความสะอาดได้ คลีนเน่อร์กระป๋องฟ้าเทา เขียนข้างกระป๋องคลีนเน่อร์ ป๋องละ 180-190 มั้งครับ เอามาฉีดใส่ซะ
หรือถ้าอยู่ไม่ไกลจากนนท์ (แคราย) จะมาที่บ้านก็ได้เด้วฉีดให้ครับ
ขอบคุณป๋าลองมากครับ ใจดีมีน้ำใจกันทุกคนเลยครับ เซฟิโร่ไทยแลนด์:coolly-0044::coolly-0033:

ฟิลลิปกระป๋องฟ้าครับ ฉีดจากในไปนอกนะครับ สิ่งสกปรกจะได้หลุดไป

ฟิลลิปกระป๋องฟ้าครับ ฉีดจากในไปนอกนะครับ สิ่งสกปรกจะได้หลุดไป
มันเลิกผลิตไปนานแร้วว...คับพี่

ที่ยังมีขายอยู่คือของค้างสต๊อก

มันตีแบรนด์ใหม่ออกมา ไม่ใช่ฟิลลิปส์แล้ว แต่กระป๋องทรงเดิมทุกอย่าง สีฟ้าเหมือนเดิม แถมย้ายฐานการผลิตด้วย จำยี่ห้อไม่ได้ด้วยสิ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ใจดีทุกคนเลย:coolly-0033:

**น้ำยาทำความสะอาดหัว DVD.นั่นล่ะครับ Phillip กระป๋องฟ้า แต่พี่ชายผมเล่นถอดออกมาล้างน้ำแฟ๊ปเลย แล้วเป่า พร้อมตากแดดให้แห้ง ใส่กลับไปก็ใช้ได้ปกติดีครับ..

ของผมเพิ่งซื้อมาเมื่อไม่นานนี้ ก็เป็นฟิลิปครับ (Philips degreaser cleaner) เพียงแต่ล็อตหลังๆ ย้ายฐานการผลิตจากฮอลแลนด์มาอยู่ที่เบลเยี่ยมครับ:coolly-0026:

** แต่พี่ชายผมเล่นถอดออกมาล้างน้ำแฟ๊ปเลย แล้วเป่า พร้อมตากแดดให้แห้ง ใส่กลับไปก็ใช้ได้ปกติดีครับ..

เป็นวิธีที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง น้ำซึมเข้าไปในวงจรจากเซนเซอร์ด้านในได้นะครับ ข้างในกล่องสี่เหลี่ยมนั่นเป็นแผงวงจรอิเล็คทรอนิกส์ครับ

แก้ไขล่าสุด:
**น้ำยาทำความสะอาดหัว DVD.นั่นล่ะครับ Phillip กระป๋องฟ้า แต่พี่ชายผมเล่นถอดออกมาล้างน้ำแฟ๊ปเลย แล้วเป่า พร้อมตากแดดให้แห้ง ใส่กลับไปก็ใช้ได้ปกติดีครับ..

โอ้โหโหดไปไหมครับ ล้างน้ำแฟ้บ
เสียวพังจริงๆครับ แค่ Phillip กระป๋องฟ้า
ก็พอแล้วครับ อิอิอิ :coolly-0039::coolly-0039:

** อูย....รอดมาได้ ไอ้เราก็ถามว่า..แน่นะโว๊ยไม่พังนะ ..แต่ก็ให้ทำเพราะพี่ชายไปเป็นช่างที่ซาอุประมาณ 20ปี ด้วยความเชื่อมั่นในตัวมัน..สงสัยที่นั่นชอบน้ำ ฮ่า..ฮ่า.. ขอโทษด้วยที่แนะนำสิ่งผิด ๆ สรุปใช้ Phillip กระป๋องฟ้า สะดวก และดีที่สุดครับ.

มีรูปหรืเปล่าครับ

รูปกระป๋องฟ้าไปหาในกูเกิ้ลได้เลยจ้า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม