• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

น้ำมันแก็ซ+X-1R Octane Booster

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ABS
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ABS

Register
เข้าร่วม
26 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
น้ำมันแก็ซโซ 91หรือ 95 + X-1R Octane Booster
มันจะเท่ากับเบนซิน95ได้หรือป่าวครับ
อยากรู้อะครับใครใช้บอกหน่อยครับ
หรือขอคำแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

x1r นี่มันขวดละเท่าไหร่อ่ะครับ

น่าจะไม่เกินขวดละ250อะครับ(ไม่แน่นใจนะครับ)
อยากรู้เหมือนกันว่าจะเท่่ากับเบนซิน95ป่าว

บวกลบแล้วมันจะแพงกว่าเติม 95 เพียวๆหรือป่าว

octane พวกนี้มันจะมีอัตราส่วนการเติมอยู่นะครับ ถ้าน้ำมันในถังเยอะเติมแค่ขวดเดียวอาจไม่เห็นผล หรือ อาจจะไม่มีผลอะไรเลย นอกจากผลทางใจ

ผมก็ไม่เคยใช้อ่ะนะ

ผมใช้ครับ กับน้ำมัน แก็ส95... ตอบไม่ได้เหมือนกันว่ามันดีกว่า 95แท้ๆ มั้ย เพราะรถผมจูน แก็ส95ครับ

ปกติเค้าจะให้ใส่ 1 ขวดต่อ น้ำมัน20ลิตร... อัตราส่วนนี้ใช้เพื่อการแข่งขันน่ะครับ

แต่ใช้งานปกติผมจะเติม 1 ขวดต่อ น้ำมัน 1 ถัง แต่เติมแค่นี้มันก็รู้สึกแล้วนะครับ...

แต่อย่างว่าน้ำมันแก็สเนี้ยแล้วแต่ปั๊มจิงๆ บางปั๊มเติมแล้วบูดไม่วิ่งก็มีเยอะ บางปั๊มเติมแล้ววิ่งดีกว่า 95 ก็มี 55+

ผมใช้ครับ กับน้ำมัน แก็ส95... ตอบไม่ได้เหมือนกันว่ามันดีกว่า 95แท้ๆ มั้ย เพราะรถผมจูน แก็ส95ครับ

ปกติเค้าจะให้ใส่ 1 ขวดต่อ น้ำมัน20ลิตร... อัตราส่วนนี้ใช้เพื่อการแข่งขันน่ะครับ

แต่ใช้งานปกติผมจะเติม 1 ขวดต่อ น้ำมัน 1 ถัง แต่เติมแค่นี้มันก็รู้สึกแล้วนะครับ...

แต่อย่างว่าน้ำมันแก็สเนี้ยแล้วแต่ปั๊มจิงๆ บางปั๊มเติมแล้วบูดไม่วิ่งก็มีเยอะ บางปั๊มเติมแล้ววิ่งดีกว่า 95 ก็มี 55+

แต่รถพี่ต้อง บางจากเท่านั้นใช่มั้ยคร้าบบบบบ

แต่รถพี่ต้อง บางจากเท่านั้นใช่มั้ยคร้าบบบบบ

ที่ลองๆมา บางจากวิ่งสุดอ่ะครับ... ก็เลยเติมแต่บางจากอ่ะ :coolly-0022:

• กระทู้ ผู้เขียน
หาซื้อได้ที่ไหนครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

เมื่อก่อนผมก็ขายครับ แต่ตอนนี้ของหมด.. ยังไงลองดูหน้า ซื้อ-ขายแล้วกัน Post ในนี้ไม่ค่อยดีคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม