• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องช่วงล่างหลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bosco
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bosco

Register
เข้าร่วม
19 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาขับมันร่อนๆปีกนกหลังกับโช้คก็ซ่อมมาแล้วต้องเช้คตรงจุดไหนอีกช่วยบอกที:coolly-0041:

เวลาขับมันร่อนๆปีกนกหลังกับโช้คก็ซ่อมมาแล้วต้องเช้คตรงจุดไหนอีกช่วยบอกที:coolly-0041:
บูชยางเต้าใหญ่ ทั้ง 4 ตัวครับ

ถ้าขาดส่วนใหญ่ก็จะยกแพใหม่กันครับ

มาแจมอีกหน่อย
นอกจากบูชใหญ่4ตัว บูชคอม้า อาร์มยาว อาร์มสั้น
ศูนย์ล้อและยาง ลองเช็คดูด้วยครับ:coolly-0033:

บูชยางเต้าใหญ่ ทั้ง 4 ตัวครับ

ถ้าขาดส่วนใหญ่ก็จะยกแพใหม่กันครับ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ
นอกจากยกแพใหม่แล้วสามารถ
เปลี่ยนบูชยางได้รึเปล่าครับ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ
นอกจากยกแพใหม่แล้วสามารถ
เปลี่ยนบูชยางได้รึเปล่าครับ

ดันปาย
.
.
อยากรู้เหมือนกันคับ

ได้คราบ แต่ ราคา ยกแพ จะถูกก่า น่ะ เปลี่ยน บูชราคาบาน งับ หมดตูด แน่ๆ
แต่มีตัง ก็ทำได้ ทุกอย่างคราบบบบ

จริง ๆ แนะนำอัดบูชใหม่ครับ ยกแพถ้าได้สภาพดีก็ดีไป แต่ถ้าได้สภาพไม่ดีก็ไร้ประโยชน์
คำว่ายกแพ ต้องหาแพที่สภาพสมบูรณ์ที่สุด เพราะไอ้แพที่ยก ๆ มาใส่กันก็คือ r32 แล้วอายุรถก็ไม่ได้ต่างกับของ cef เราเท่าไหร่ ก่อนจะเลือกซื้อ ดูให้ดี ๆครับ บูชทุกตัว ถ้าบูชสวย
ยางยังดี ยกมาเปลี่ยนเลยถูกกว่าแน่ แต่ถ้าได้ บูชไม่สวย หรือสวยบางตัว เอามาอีกไม่นานก้ต้องอัดใหม่ บานตะเกียงกว่า เอาของเดิมอัดกว่าเยอะ

ได้คราบ แต่ ราคา ยกแพ จะถูกก่า น่ะ เปลี่ยน บูชราคาบาน งับ หมดตูด แน่ๆ
แต่มีตัง ก็ทำได้ ทุกอย่างคราบบบบ

มีตังก็ทำไมได้ครับ เพราะบูชเต้าใหญ่แท้เบิกห้าง ไม่มีของแล้ว ของหมดสต๊อกไป 2-3 ปีแล้วครับ ส่วนราคาก็ตามนั้น เบิกใหม่ 4 ตัวพอๆกับยกแพ

จริง ๆ แนะนำอัดบูชใหม่ครับ ยกแพถ้าได้สภาพดีก็ดีไป แต่ถ้าได้สภาพไม่ดีก็ไร้ประโยชน์
คำว่ายกแพ ต้องหาแพที่สภาพสมบูรณ์ที่สุด เพราะไอ้แพที่ยก ๆ มาใส่กันก็คือ r32 แล้วอายุรถก็ไม่ได้ต่างกับของ cef เราเท่าไหร่ ก่อนจะเลือกซื้อ ดูให้ดี ๆครับ บูชทุกตัว ถ้าบูชสวย
ยางยังดี ยกมาเปลี่ยนเลยถูกกว่าแน่ แต่ถ้าได้ บูชไม่สวย หรือสวยบางตัว เอามาอีกไม่นานก้ต้องอัดใหม่ บานตะเกียงกว่า เอาของเดิมอัดกว่าเยอะ

เห็นด้วยบางส่วน ยกแพถ้าได้สภาพดีก็ดีไป แต่ถ้าได้สภาพไม่ดีก็ไร้ประโยชน์
แล้วเวลาไปหาซื้อทำไมไม่หาสภาพดีดีล่ะ ไอ้ที่ไม่ดีจะซื้อมาทำไม เพราะฉะนั้น ความเห็นก็คือยกแพใหม่ถูกและดีกว่าเปลี่ยนบูชท์ใหม่ครับ เว้นใส่บูชท์แต่ง ดีกว่าแน่ แต่ราคาก็สมเหตุสมผลกับคุณภาพครับ

เห็นด้วยบางส่วน ยกแพถ้าได้สภาพดีก็ดีไป แต่ถ้าได้สภาพไม่ดีก็ไร้ประโยชน์
แล้วเวลาไปหาซื้อทำไมไม่หาสภาพดีดีล่ะ ไอ้ที่ไม่ดีจะซื้อมาทำไม เพราะฉะนั้น ความเห็นก็คือยกแพใหม่ถูกและดีกว่าเปลี่ยนบูชท์ใหม่ครับ เว้นใส่บูชท์แต่ง ดีกว่าแน่ แต่ราคาก็สมเหตุสมผลกับคุณภาพครับ

อันนี้ผมเห็นด้วยครับตามทุนครับ แต่ถ้าบูชธรรมดา หนึ่งลูกประมาณ 500-800 บาทเองครับ แล้วใส่ประกับแพช่วยเอาผมว่าก็ดีแล้วครับ :coolly-0039:

ถ้างบถึงใส่บุชยูรีเทนไปเลยครับ

ขอถามด้วยคน แล้วให้โรงกลึงกึงบูชยูริเทนใส่ได้ปะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม