• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครมีปัญหาระบบไฟตัวถังถามนะได้คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ANAS 5271
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ANAS 5271

Register
เข้าร่วม
11 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมพอจะมีความรู้เรื่องระบบไฟตัวถังอยู่บ้างคับ ใครมีปัญหาปรึกษากันได้คับจะได้นำไปใช้ดูแลรถสุดรักหรือแก้ไขเบื้องต้นได้:coolly-0012:

แก้ไขล่าสุด:

ขอเบอร์หน่อยครับ

ขอเบอร์หน่อยครับ

มีอะไรถามหรือตอบในนี้ก็ได้คับ ผมว่าเผื่อคนอื่นๆจะได้เป็นความรู้ด้วยผมว่าจะดีกว่านะคับ :coolly-0001:

แก้ไขล่าสุด:
ดีครับ ช่วย ๆ กัน ขอบคุณมาก ๆ

ของผมทำสีมา สวิทย์กุญแจเปิดประตูฝืดมาก บางทีล๊อคได้ฝั่งคนขับด้านเดียว ไขเปิด ปิดประตูค่อนข้างยาก แก้งัยครับ

ผมรู้เรื่องระบบไฟคับแต่ก็พอบอกเป็นแนวทางแก้ไขได้(รถคันเก่าเคยเป็นคับ)คุณหาพวกสเปรท์อเนกประสงค์ต่างๆ(SONAX,WD40) ได้แล้วฉีดตามรูสวิทกุญแจต่างๆแล้วลองบิดกุญแจหรือดึงเข้าออกดูคับน่าจะดีขึ้นนะ เพราะบางทีรถเราจอดนานๆชิ้นส่วนต่างๆมันก็อาจขึ้นสนิมได้คับ ปล.สเปรท์พวกนี้ฉีดตามส่วนอื่นๆก็ได้นะคับเช่น ขั่วแบตเตอรี่,บานพับประตู,ตัวล็อกต่างๆ,สายพานหรือใช้พ่นหรือเช็ดในห้องเครื่องก็ดีนะ(บางทีเต้นรถเขาก็ทำกันแบบนี้แหละ) ผมก็ใช้วิธีนี้ดูแลรถผมอยู่นะคับดูแล้วสะอาดสบายตามากๆคับ:coolly-0003:

ผมฉีดแล้วครับ ผลมันไขง่ายขึ้น แต่มันล๊อคเฉพาะฝั่งคนขับ อีกด้านไม่ล๊อค ต้องบิดหลายๆรอบจึงล๊อคครับ ทำสีมาปัญหามากจริงๆ

ผมฉีดแล้วครับ ผลมันไขง่ายขึ้น แต่มันล๊อคเฉพาะฝั่งคนขับ อีกด้านไม่ล๊อค ต้องบิดหลายๆรอบจึงล๊อคครับ ทำสีมาปัญหามากจริงๆ

ลองให้ร้านพวกทำกันขโมยดูอะครับน่าจะไม่มาก

คิดว่าน่าจะเป็นที่ปืนดึงล็อกประตูคับหรือไม่ก็กล่องรีโมท แต่ผมว่าคงจะเป็นที่ปืนมากกว่าคับ ลองแกะแผงประตูออกดูคับแล้วดูว่าลวดดึงมันเบียดอะไรไหมหรือปืนฝืดหรือเปล่าคับ ถ้าแค่เบียดก็จัดการเองได้นะคงไม่ต้องอธิบายมากแต่ถ้าปืนฝืดหรือเสีย เปลี่ยนดีกว่าคับผมคิดว่าหาซื้อไม่ยาก(ตามร้านประดับยนต์ทั่วไป) ตอนซื้อก็ดูด้วยนะคับว่าของเดิมกี่สายปกติจะมี2สายกับ5สายคับ แล้วก็ต่อตามสีสายเดิมได้เลย ถ้าสีสายไม่เหมือนก็สลับสายดูคับไม่ยากผมว่าคุณทำได้อยู่แล้ว:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม