• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อกกระผมจะแหก!!! ขับรถไปเที่ยวสงกรานต์ เกียร์ดังแต๊กก!!!!!

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ macwalker
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

macwalker

Register
เข้าร่วม
29 เม.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า ภายในเกียร์เกิดอะไรขึ้นครับ เพราะว่า ทั้งน้ำมันเกียร์ก็ถูกเปลี่ยนก่อนจะเอาออกมาเดินทางไกล และ เช็คทุกอย่างขอย้ำว่าทุกอย่าง เพราะผมเป็นคนแกะเอง .... ตอนแรกก็คิดว่า น้ำมันเกียร์ขาดแต่รู้สึกว่าไม่ใช่ ขับไปได้ซักประมาณ 500 km. ใช้ความเร็วอยู่ที่ 100 - 120 - 140 ถามสภาพจราจรในช่วงเทศการ เดินทางจาก กรุงเทพ (รามอินทรา) สู่ พะเยา(เชียงคำ)
เดินทางร่วมแล้ว 714 กม.ถ้วน แต่ เกิดเหตุที่ 500 กม. เสียงมันดังตอนจะออกตัวหลังจากไฟเขียว ตั้งแต่ เกียร์ 1-3 (4ไม่มีเสียงครับ) 5 ก็ยังดังอยู่ตั้งแต่รอบเบาถึงรอบสูง อยากจะขอถามผู้มีประสบการณ์เรื่องเกียร์ครับ
ว่าเกิดจากอะไรทำไมมันถึงมีเสียงดังแกร๊กๆๆๆๆตลอดเวลาขณะขับรถ และ...ถ้าเกิด จะเปลี่ยนกับซ่อม อันไหนถูกกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ ปล. ใครมีเกียร์ rb20turbo. กรุณา pm มาโลดเลยครับ ชอบคุณครับ :coolly-0025:

ตอบไม่ได้ว่าอะไรพัง มีทางเดียวคือ รื้อดู

เกียร์ธรรมดาใช่มั๊ยครับ ยังงัยก้อภาวนาให้กลับมาถึงกรุงเทพได้โดยปลอดภัยแระกัน
ซ่อมคุ้มมั๊ย ก้อต้องดูว่าอะไรเสีย
ถ้าซื้อก้อราว ๆ 6 - 8 พันอ่ะครับ

สงสัยมันจะอยากกลับญี่ปุ่นแฮะ มาแบบไม่บอกอาการ 3 เกียร์รวด

ลองเปิดดูก่อนดีกว่าผมว่า

ยังอุตส่าขับไปได้ตั้งไกล กลับมาถึงบ้านรีบๆซ่อมดีก่านะ