• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครใส่หม้อพักปลาย "ไทเทเนียม" มั่ง แชร์กันหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31715
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า เสียงมันออกมาแนวไหนครับ เมื่อเทียบกับพักปลายที่เป็นแสตนเลส (เทียบเกรดท่อนอกแท้ด้วยกันนะครับ) นอกจากเบากว่าแล้ว เสียงมันโหดกว่าจริงหรือป่าว แหบๆ หรือ ทุ้มๆ หรือ ออกก้าวร้าว ปังๆ รัวๆ กระพือๆ

เคยใส่แบบ ทั้งเส้นอะพี่ ไม่มีพักปลาย

เทียบกับเลส ผมว่า เท เสียงมันดังแบบ เลสบางๆ

เหมือนสังกะสี แป๊งๆๆๆ แต่พอใส่หม้อพักเลสเข้าไป

เสียงมันก็ดังคล้ายๆเดิม แต่ เสียงท่อที่กลางตัวรถดังขึ้น

เท่าที่เคยได้ยินมานะคับพี่ เสีัยงมันออกแหบๆหน่อยอ่ะ กังวาลๆหน่อยอ่ะคับ

เท่าที่เคยสัมผัสมา 3 คัน ทั้ง RB25, 26

เสียงมันนุ่ม เพราะกว่าเลส นั่งในรถแล้วไม่ปวดหูเหมือนเลสครับ (ที่ความดังพอๆกัน)

อยากทราบว่า เสียงมันออกมาแนวไหนครับ เมื่อเทียบกับพักปลายที่เป็นแสตนเลส (เทียบเกรดท่อนอกแท้ด้วยกันนะครับ) นอกจากเบากว่าแล้ว เสียงมันโหดกว่าจริงหรือป่าว แหบๆ หรือ ทุ้มๆ หรือ ออกก้าวร้าว ปังๆ รัวๆ กระพือๆ
ถ้ามีโอกาสเล่น
แนะนำให้เล่นทั้งราว+หม้อพักปลายเลย
เสียงเพราะ โหด ดูดี มีฐานะ
ถ้าเมนท่อขนาดเท่ากัน ปลายหน้าตาเหมือนกันและไส้เท่ากัน เป็นท่อเก่าญี่ปุ่นเหมือนกัน ในเครื่องRBตัวเดียวกัน เสียงของท่อไทเทเนี่ยมไม่ดังกว่า แต่ขับสบายหูกว่ากันแยะครับน้า:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีกำลังเล็งหาจับจองมาใส่ซักเส้นนึง

ว่าแต่ตัวท่อไทเทเนียมมันบางมากกว่าเลสเยอะมั๊ยครับ เพราะเท่าที่เห็นลงขายกันส่วนมากจะบี้หรือบุบกันค่อนข้างเยอะ ไม่รู้เป็นเพราะเหตุนี้หรือป่าว

ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีกำลังเล็งหาจับจองมาใส่ซักเส้นนึง

ว่าแต่ตัวท่อไทเทเนียมมันบางมากกว่าเลสเยอะมั๊ยครับ เพราะเท่าที่เห็นลงขายกันส่วนมากจะบี้หรือบุบกันค่อนข้างเยอะ ไม่รู้เป็นเพราะเหตุนี้หรือป่าว
ท่อไทเทเนี่ยมที่ใส่เครื่องRB ที่เจอมาจะหนา 1ม.ม.ครับน้า:coolly-0033:

ไอ่ที่บุบ ผมเคยพยามจะเคาะมันกลับ แต่มันไม่ยอมกลับ อันนี้ไม่แน่ใจ ต้องรอผู้รู้อะครับ แต่หน้าประมาณ1มิล ตามที่น้าจอนห์บอกเลยครับ

เหลือจริงๆ :coolly-0041:

ผมว่าเสียงมันน่าจะใสกว่าสแตนเลส เพราะมันรีดท่อได้บางกว่าสแตนเลสและเน้นความเบา

แต่ปัจจัยของเสียง มันอยู่ที่ขนาดท่อและขนาดพักด้วยนี่พี่ ตอบยากนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม