• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอปรึกษาและขอคำแนะนำเกี่ยวกับอาการหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผม 24v ABS เครื่อง RB20det อาการมีดังนี้ครับ
1. มีเสียงเหมือนไฟช็อตแถวคอยล์ครับ ผมสันนิฐานว่าจะเป็นที่หัวเทียนจะใช่มั้ยครับ
2. เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังครับ....จะคอยดับอยู่บ่อยๆ คือก่อนใช้เฟืองท้ายเดิม 4.1 ก็ไม่เป็นครับแต่พอมาเปลี่ยนเป็น LSD 4.1 ก็มักจะเป็นครับ
3. เวลาใช้ความเร็วตั้งแต่ 60 ขึ้นไป และเบรกครับ มันสั่นและสะท้านมากๆ แต่ก็เป็นๆๆ หายๆๆ ครับ เฉพาะล้อหน้าครับ เป็นเฉพาะเวลาเบรกนะครับ
ซึ่งถ่วงล้อแล้ว เบรกผมเปลี่ยนเป็น Skyline R32 แล้วครับ จะเป็นไปได้มั้ยว่าจานเบรกหน้าไม่เรียบ หรือการจับของจานไม่เท่ากันช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ
4. เรื่องความร้อนขึ้นสูงเกินจุดกึ่งกลางหน้าไมค์ไปพอสมควรครับ ตอนขับรถตอนกลางวันอากาศร้อนครับ เป็นไปได้มั้ยว่าอินเตอร์ไปบังการระบายอากาศด้านหน้า
และถ้าเปลี่ยนพัดลมฟรีปั๊มจาก 8 หยักเป็น 9 หลัก จะดีขึ้นมั้ย พร้อมทั้งเปลี่ยนพัดลมไฟฟ้าที่แผงแอร์ใหม่ให้ใหญ่ขึ้นกำลังแรงขึ้นจะช่วยได้มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

รถผม 24v ABS เครื่อง RB20det อาการมีดังนี้ครับ
1. มีเสียงเหมือนไฟช็อตแถวคอยล์ครับ ผมสันนิฐานว่าจะเป็นที่หัวเทียนจะใช่มั้ยครับ
2. เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังครับ....จะคอยดับอยู่บ่อยๆ คือก่อนใช้เฟืองท้ายเดิม 4.1 ก็ไม่เป็นครับแต่พอมาเปลี่ยนเป็น LSD 4.1 ก็มักจะเป็นครับ
3. เวลาใช้ความเร็วตั้งแต่ 60 ขึ้นไป และเบรกครับ มันสั่นและสะท้านมากๆ แต่ก็เป็นๆๆ หายๆๆ ครับ เฉพาะล้อหน้าครับ เป็นเฉพาะเวลาเบรกนะครับ
ซึ่งถ่วงล้อแล้ว เบรกผมเปลี่ยนเป็น Skyline R32 แล้วครับ จะเป็นไปได้มั้ยว่าจานเบรกหน้าไม่เรียบ หรือการจับของจานไม่เท่ากันช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ
4. เรื่องความร้อนขึ้นสูงเกินจุดกึ่งกลางหน้าไมค์ไปพอสมควรครับ ตอนขับรถตอนกลางวันอากาศร้อนครับ เป็นไปได้มั้ยว่าอินเตอร์ไปบังการระบายอากาศด้านหน้า
และถ้าเปลี่ยนพัดลมฟรีปั๊มจาก 8 หยักเป็น 9 หลัก จะดีขึ้นมั้ย พร้อมทั้งเปลี่ยนพัดลมไฟฟ้าที่แผงแอร์ใหม่ให้ใหญ่ขึ้นกำลังแรงขึ้นจะช่วยได้มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
1-คอล์ยน่าจะรั่ว
2-........
3-เช็คช่วงล่างข้างหน้าทั้งหมด บูชยาง-ลูกหมาก-ลูกปืน
3-ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา แนะนำ ฟรีปั๊ม25+หม้อน้ำ3ช่อง+พัดลมBENZ 16"ครับ:coolly-0033: