• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเซียนช่วงล่างครับ เกิดอาการสั่นตอนเบรค

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ macwalker
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

macwalker

Register
เข้าร่วม
29 เม.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเซียนช่วยด้วย เวลาขับเร็วๆแล้วหน้า ร่อนพวกมาลัยก็ตรงแต่หน้าร่อน เนื่องจาก วันก่อนไปตั้งศุนย์มาแถวบ้านหน่ะครับ คือไปเปลี่ยนบอลจ๊อยโช๊คคู่หน้าแล้วก็เปลี่ยนหนวดกุ้ง ทีนี้ไปลองขับดู ซัดอยู่ที่ประมาณ 160-180 แต่ขับบนถนนธรรมดาอยู่ที่ 100-140 เกิดอาการ หน้าหวิวครับมันรู้สึกร่อนๆแล้วก็ พอเบรก ด้านหน้ากับพวกมาลัยสั่นสะท้าน มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

ปล. 1.พวกลูกหมากมีส่วนเกี่ยวข้องมากน้อยแค่ไหน
2.เกี่ยวไหมกับจานเบรคคด หรือ ปั้มทำงานไม่เท่ากัน

ขอบคุณครับ:coolly-0006:

ใครเซียนช่วยด้วย เวลาขับเร็วๆแล้วหน้า ร่อนพวกมาลัยก็ตรงแต่หน้าร่อน เนื่องจาก วันก่อนไปตั้งศุนย์มาแถวบ้านหน่ะครับ คือไปเปลี่ยนบอลจ๊อยโช๊คคู่หน้าแล้วก็เปลี่ยนหนวดกุ้ง ทีนี้ไปลองขับดู ซัดอยู่ที่ประมาณ 160-180 แต่ขับบนถนนธรรมดาอยู่ที่ 100-140 เกิดอาการ หน้าหวิวครับมันรู้สึกร่อนๆแล้วก็ พอเบรก ด้านหน้ากับพวกมาลัยสั่นสะท้าน มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

ปล. 1.พวกลูกหมากมีส่วนเกี่ยวข้องมากน้อยแค่ไหน
2.เกี่ยวไหมกับจานเบรคคด หรือ ปั้มทำงานไม่เท่ากัน

ขอบคุณครับ:coolly-0006:
-ถ้าเป็นร้านตั๊งศูนย์ดีๆ ช่วงล่างหลวม(ลูกหมาก ลูกปืนล้อ บูช)เขาจะไม่ตั๊งศูนย์ให้ เขาจะให้ไปแก้ไขมาก่อนหรือให้เขาแก้ไขให้ ช่วงล่างหลวมเวลาเบรคจะมีอาการสั่น กินซ้าย กินขวา อะไรเสียก็เปลี่ยนตามนั้น
- ยางบวม ล้อคดลองเช็ดดูด้วย
-จานเบรคเอาแน่นอน ถอดจานออกมาแล้วจับขึ้นแท่นกลึงหมุนดูถึงจะรู้ เว้นในกรณีที่คดมากๆ หมุนในรถดูก็เห็นครับ:coolly-0033:

เคยเป็นตอนเปลี่ยนหนวดกุ้งคัสโกะ ไปตั้ง 0 แถวพระราม 5 เวลาขับเร็วๆหน้าไวมากๆ คงเป็นเพราะร้านนี้ตั้ง 0 ไม่ดี เพราะสังเกตุว่าล้อไม่อยู่กลางซุ้มล้อ

เลยสะเดาห์เคราะห์ เปลี่ยนบูชยูริเทนด้านหน้าทั้งชุดกับน้าจอห์น แพท้ายอีกเซท ส่งตั้ง0ที่บางพลัดศูนย์ล้อ ตอนนี้ครบปีพอดี ทุกวันนี้ขับ 15-160 ปล่อยมือสบาย ไม่มีดึงซ้ายดึงขวา

แก้ไขล่าสุด:
เคยเป็นตอนเปลี่ยนหนวดกุ้งคัสโกะ ไปตั้ง 0 แถวพระราม 5 เวลาขับเร็วๆหน้าไวมากๆ คงเป็นเพราะร้านนี้ตั้ง 0 ไม่ดี เพราะสังเกตุว่าล้อไม่อยู่กลางซุ้มล้อ

เลยสะเดาห์เคราะห์ เปลี่ยนบูชยูริเทนด้านหน้าทั้งชุดกับน้าจอห์น แพท้ายอีกเซท ส่งตั้ง0ที่บางพลัดศูนย์ล้อ ตอนนี้ครบปีพอดี ทุกวันนี้ขับ 15-160 ปล่อยมือสบาย ไม่มีดึงซ้ายดึงขวา

ปล่อยมือไปทำอะไรหว่า น่าคิดๆๆ:coolly-0043::coolly-0037:

การใส่บอลจ๊อยใหม่ๆมันจะกลับเซ๊นเตอร์ช้าเพราะจ๊อยมันยังแน่นอยู่เป็นไปได้ไหมครับ

การใส่บอลจ๊อยใหม่ๆมันจะกลับเซ๊นเตอร์ช้าเพราะจ๊อยมันยังแน่นอยู่เป็นไปได้ไหมครับ

ผมว่ามันกลับดีกว่า ของเดิมๆอีกนะ เพราะมันลื่นกว่า แล้วแน่นเวลาเข้าโค้ง ไม่โคลงเหมือนของเดิมๆ ขับเร็วๆทางเป็นคลื่นจะดึงน้อยกว่าของเดิมๆมาก ผมเคยลองปล่อยมือวิ่งได้หลายร้อยเมตร โดยรถไม่ออกนอกเลน

เจียรจานเบรค น่าจะหายสั่น แล้วลองเช็คพวงยางกันโคลงดูครับ คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจกันโครงครับลองเช็คดูครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคร๊าบบบ ทุกความเห็นเลย วันนี้เพิ่งไปเปลี่ยน ยางด้านหน้าทั้งหมดมา แต่ยังไม่ได้ลองพรุ่งนี้จะไปลองครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม