• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามคุณDISORDER001 เรื่องอาการสั่นกลางรถครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ CAEI 31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

CAEI 31

Register
เข้าร่วม
1 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเป็นเหมือนกันครับ พอดีจะไปทำเหมือนกัน มันเป็นที่ลูกปืน
กากบาทใช่มั้ยครับ ถามช่างแล้วช่างบอกว่าต้องตัดต่อกากบาทเอาเปลี่ยนลูกปืนไม่ได้ เลยสงสัยครับว่าเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ หรือต้องตัดต่อ ตามที่ช่างบอก ขอเบอร์ที่โทรติดต่อกลับด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ:coolly-0044:

รถผมเป็นเหมือนกันครับ พอดีจะไปทำเหมือนกัน มันเป็นที่ลูกปืน
กากบาทใช่มั้ยครับ ถามช่างแล้วช่างบอกว่าต้องตัดต่อกากบาทเอาเปลี่ยนลูกปืนไม่ได้ เลยสงสัยครับว่าเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ หรือต้องตัดต่อ ตามที่ช่างบอก ขอเบอร์ที่โทรติดต่อกลับด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ:coolly-0044:
พอดีเพิ่งอ่านเจอครับ ไม่รู้มาตอบช้าไปหรือเปล่า

ตอบจากที่รถผมเคยเป็นมาทั้ง2ครั้งนะครับ

ครั้งที่1 เกิดจากตุีกตาเพลากลางลาโลกเลยเปลี่ยนมาใช้ของน้าจอห์นหายขาดครับ

ครั้งที่2 ลูกปืนกากบาทมันตายครับ เปลี่ยนทั้งชุดเลยครับทั้งกากบาททั้งลูกปืนมันมาในกล่องเป็นชุด ๆ

ลองเช็คดูละกันนะครับ ผมก็ศึกษาและสอบถาม จากพี่ ๆ ในเว็บนี้ละครับ

คงไม่ช้าไปนะครับ
:coolly-0001:

ตอนนี้ผมเอามาทั้งเส้นเลยครับ เปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายสั่น ช่างคงไม่เก่ง
ไม่แนะนำอะไรเลย ในบอร์ดช่วยกันตอบ มีอาการแบบนี้เยอะครับ เขาบอกว่าต้องมีการถ่วงเพลา และเปลี่ยนยางแท่นเกียร์ด้วย ของผมอันเดิมให้ช่างเช็คแล้วกากบาทไม่พัง
แต่เปลี่ยนใส่ตุ๊กตาเทียม ยางมันนิ่มครับ ได้ปรึกษากับช่างอีกคน เขาบอกต้องมาร์คก่อนถอดตุ๊กตาครับ ถ้าไม่ทำไว้รอบมันจะไม่ได้กัน ใส่ไปมันก็สั่น ก็เลยจะปให้เขาซ่อม
ผลเป็นประการใดจะมามาเล่าให้ฟังกัน

ต้องมาร์คก่อนถอดถูกต้องครับ
แต่เวลาใส่ของผมช่างใส่ไม่ตรงมาร์คเดิม
ช่างบอกของเดิมมันไม่ได้ระดับ
(รู้แค่นี้ครับ ตอนนี้ไม่สั่นแล้ว หลักจากทุบกากบาท และประกอบเพลากลางใหม่)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม