• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มือใหม่หารถขับ..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ aon31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

aon31

Register
เข้าร่วม
1 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีพี่ๆทุกคนครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...ผมจะหารถเดิมๆขับสักคันอ่ะครับไม่ได้เเต่งซิ่งอะไร...ลงเเม็ค+โหลดนิดหน่อย+ท่อบูมนิดๆ

อยากจะสอบถามขอมูลเรื่องa31ครับ
1. M/T,A/T เเบบไหนทนกว่าครับเเล้วถ้าจะติดเเก๊สจะดีมั้ยครับในระยะยาว(อยากได้เเบบจบไม่จุกจิก)
2. เเล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเป็นสีเดิมๆจากญี่ปุ่น
3. ใน่ย่านไหนมีa31ให้เลือกหลากหลายครับ

แก้ไขล่าสุด:

ขอตอบข้อ 1 กับ 3 ละกันครับ
1.ขึ้นอยู่กับผู้ขับขี่ด้วยนะครับ กระแทกออก จะ M/T,A/T มันก็พังทั้งนั้นแหละครับ
3.ในนี้ไงครับห้องซื้อขาย
https://www.cefiro-thailand.com/board/forumdisplay.php?f=9
มีมาลงขายราคาน่าดดนกันทั้งนั้นครับ

ตอบข้อ 2 ให้นะครับ ไม่มีสีจากญี่ปุ่นหรอกครับ
CEFIRO นอกจากปีแรก ๆ ผลิตในบ้านเราหมด เพราะฉะนั้นก้อคือสีไทยทั้งนั้นแหละ
ส่วนถ้าจะหาสีเดิม ๆ บาง ๆ อันนี้อยู่ที่ประสบการณ์ตัวเราเอง หรือคนที่พาไปดูด้วยแหละครับ

ยินดีต้อนรับ...............มาหมดตูดด้วยกันเน้อ............อิอิอิอิ:coolly-0010::coolly-0010:

ปล.........ค่อยๆๆศึกษา

-ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับผม...

ยินดีต้อนรับ...............มาหมดตูดด้วยกันเน้อ............อิอิอิอิ:coolly-0010::coolly-0010:

ปล.........ค่อยๆๆศึกษา
พี่ผมโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ

ผมก็พอๆกัน ใจเย็นนะคร้าบค่อยๆดู

ถ้าจะซื้อรถสักคันต้องดูสิ่งใดเป็นอันดับเเรก(ผมชอบM/T)...

ถ้าจะซื้อรถสักคันต้องดูสิ่งใดเป็นอันดับเเรก(ผมชอบM/T)...

สำหรับผมดูราคาครับว่าเราสู้ไหวป่าวหว่า

ถ้าโหดเกินตังไม่พอจบเลย

ต่อมาก้อดูสภาพ

ผมดูแค่นี้อ่ะครับ

สุดท้ายถูกใจคันไหนเอาเลย:coolly-0010:

ดูสภาพครับ ขอบอดี้ดี ๆ ไม่ผุ ไม่ชนหนัก ที่เหลือ ทำได้หมดครับ
ราคาก้อให้มันสมน้ำสมเนื้อกับสภาพกับของแต่งที่มี

จายเยนๆ คับมีมาเลื่อนๆอะคับ มะต้องรีบเท่าราย

ช้าๆได้รถคันงาม อิอิ :coolly-0003:

ระหว่าง 12V&24V...ถ้าให้เลือก...

ระหว่าง 12V&24V...ถ้าให้เลือก...
ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ รถมันเก่าแล้ว เอาแค่บอดี้ดี ๆ ก้อพอ ย้ำนะครับ ดูบอดี้ดี ๆ ที่เหลือทำได้หมด
แต่ถ้าสภาพพอกันเลือก 24v ครับ

ถ้าให้เลือก เลือก24Vครับ

ถ้าให้เลือก 12Vกับ24V

ให้เลือกทำใจ
ยังไงก็หมดตรูดแน่ๆกะเซฟิโร่

..................................................
อูยยยย ไอ่นั่นก็ดี ไอ่นี้ก็งาม
เหอ เหอ เหอ

เตรียมตัว เตรียมใจให้พร้อม แล้วมาหมดตรูดกับเซฟิโร่กานเถอะ:coolly-0022:

12หรือ24 ถ้าสภาพดีทั้งคู่เอา24ครับ

เลือกเอาตามงบเลยครับ ไหวแค่ไหน ก็เอาแค่เราไหวในขั้นแรก แล้วพอซื้อมาก็จะคิดได้ว่า....

ยืมคำพูดพี่บิ๊ก71มาใช่นะครับ .." เซฟฟิโร่เนี่ย มีตังอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับ ต้อง......." และ " รถอะไร ซื้อ2แสน แต่งเป็นล้าน " 555+ ชอบๆ

มาครับ มาขับเซฟฟิโร่กัน..........

ถูกแล้วดี ไม่มีในโลกครับ ถ้ามีก็แถมผี :coolly-0010:

-ขอทำใจสักพัก...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม