• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากทราบราคาประมาณ ของการเปลี่ยนหลังคาพร้อม sunroof + ทำสี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 481
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

481

Member
Register
เข้าร่วม
4 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ พอจะมีอู่แนะนำเปล่าครับเอาที่ใช้เวลาทำไม่ค่อยนาน เพราะไม่มีรถใช้ครับ.....เห็นมีทั้งตรงรุ่นกับไม่ตรงรุ่น

ตรงรุ่น เฉพาะหลังคา ต้องมี 30,000.- +-นิดหน่อย ค่าแรงค่าสี 12,000.-
ไม่ตรงรุ่น ตัวอย่าง A32 14,000.- R33 12,000.- Silvia 9,000.- +-นิดหน่อย
ค่าแรงค่าสีพอกัน 10,000-12,000.-

ขอย้ายไปบอร์ดที่ถูกต้องนะครับ

ขอบคุณครับป๋าส ำหรับข้อมูล
ปล.ขออภัยด้วยครับที่ลงผิดบอร์ด

ราคาตามด้านบนนะครับ ใช้เวลา 7 วันเสร็จ
สนใจก้อโทรมา 0817729909

ผมสนใจของ silvia อะครับ ถูกตังส์หน่อย สรุปก็คือหลังคา+ซันลูป ประมาณ 9000 บาทรวมทำสีก็ประมาณ 20000 บาท ใช่เปล่าครับ จะได้เริ่มหาเงินทำครับ

ผมสนใจของ silvia อะครับ ถูกตังส์หน่อย สรุปก็คือหลังคา+ซันลูป ประมาณ 9000 บาทรวมทำสีก็ประมาณ 20000 บาท ใช่เปล่าครับ จะได้เริ่มหาเงินทำครับ
SILVIA ฟังก์ชั่นไม่เหมือนของ CEFIRO นะครับ
ลักษณะจะเหมือน CIVIC3Ds คือกระดกได้ และสไลด์ไปด้านหลังบนหลังคาไม่ได้เก็บใต้หลังคา

มาบอกกันก่อน ถ้าอยากได้แบบนี้อยู่แล้วก้อจัดไป
ถ้าอยากได้ฟังก์ชั่นเหมือน CEFIRO แนะนำ A32 ครับ

เมื่อ 2 ปีกว่ามูนลูปผมซื้อมา 2 หมื่น 4 /ค่าใส่รวม+ทำสีอีก หมื่น5 ไปกลับรวมเอานะแล้วก็ไปแจ้งลงเล่มอีก 1500 จบ:coolly-0033:

โทษที่คับคืออยากเห็นรถที่ไส่สลูปของa32อะคับ(ที่เปลียนทั้งหลังคาอะคับ)
เพราะผมเห็นหลังคาa32มันมีร่องน้ำด้วยใช่ไหมคับ
ขอบคุณคับ

ของ A32 มันกระดกด้านหลังได้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือเก็บใต้หลังคาอย่างเดียว

โทษที่คับคืออยากเห็นรถที่ไส่สลูปของa32อะคับ(ที่เปลียนทั้งหลังคาอะคับ)
เพราะผมเห็นหลังคาa32มันมีร่องน้ำด้วยใช่ไหมคับ
ขอบคุณคับ
ใช่ครับมันมีร่องน้ำ แต่ตอนเอามาติดตั้งมันไม่จำเป็นต้องใช้ก้อได้

ของ A32 มันกระดกด้านหลังได้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือเก็บใต้หลังคาอย่างเดียว
ฟังก์ชั่นเหมือน A31 ทุกอย่างครับ
ปีใหม่กว่า กระจกบานใหญ่กว่านิดนึง

เต็ม ๆ กระทู้ เข้าไปดูนะครับมีหลายรูปเลยบานแปลงทั้งหลายทั้งแหล่
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/25699

คันนี้ใช้ A32 ใส่ A31
attachment.php

คันนี้ใช้ P11 ใส่ A31

คนนี้ใช้ B14 ใส่ A31

แก้ไขล่าสุด:
พอดีรถผมใส่ของa32ช่างบอกว่าตัดหลังคาเก่าออกแล้วใส่ของa32เค้ายกมาทั้ง
หลังคาเลยรถผมเลยมีร่องน้ำด้วยถ้าจะไม่ให้มีร่องน้ำทำได้ไหมราคาเท่าไหร่

พอดีรถผมใส่ของa32ช่างบอกว่าตัดหลังคาเก่าออกแล้วใส่ของa32เค้ายกมาทั้ง
หลังคาเลยรถผมเลยมีร่องน้ำด้วยถ้าจะไม่ให้มีร่องน้ำทำได้ไหมราคาเท่าไหร่
มีร่องน้ำแล้ว ถ้าไม่เคาะขึ้นรูปใหม่ ก้อโป๊วปิดแล้วทำสีใหม่ ราว ๆ 4,500.- ครับ

ขอบคุณทุกๆ ข้อมูลครับ สุดยอดเลยครับสำหรับ cefiro-thailand