• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่องrb20 12v ติดแก๊ส เซ๊ทโบได้ไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่เอาแรงชอบเสียงมันครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

พี่เอก ผมว่า วางเครื่องใหม่ดีกว่าครับ จบง่ายกว่า:coolly-0024:

ถูกต้องนะคร๊าบ วางใหม่จบง่ายกว่า ใช้งบน้อยกว่า ทนกว่า ดีกว่าทุกอย่างครับ....:coolly-0010:

ถูกต้องนะคร๊าบ วางใหม่จบง่ายกว่า ใช้งบน้อยกว่า ทนกว่า ดีกว่าทุกอย่างครับ....:coolly-0010:

ไม่รู้จาตอบยังไงตามนี้ดีกว่าครับ

ได้ครับ ทำได้ แต่ งบประมาณที่จะทำให้มันทนทานนั้น มันสูง เหมือนซื้อเครื่องใหม่เลย
ไม่เอาแรงแล้วจะเซ็ททำไมหล่ะครับ เพราะคนที่เซ็ทหรือเปลี่ยนเครื่อง turbo เอาแรงทั้งนั้น
บอกว่าชอบแต่เสียง เชื่อผมสิ พอมีเสียง เดี๋ยวก็ต้องกด แล้ว ถ้าจะให้มีเสียงก็ต้องกดคันเร่งให้บูสมา มันถึงจะมีเสียง มันสวนทางกันโดยสิ้นเชิงครับ ถ้าชอบเสียง แล้วมีงบ วางใหม่ครับ
ไม่ต้องมาปวดหัวแน่นอน (หาอู่วางดี ๆ นะ)

ได้ครับ ทำได้ แต่ งบประมาณที่จะทำให้มันทนทานนั้น มันสูง เหมือนซื้อเครื่องใหม่เลย
ไม่เอาแรงแล้วจะเซ็ททำไมหล่ะครับ เพราะคนที่เซ็ทหรือเปลี่ยนเครื่อง turbo เอาแรงทั้งนั้น
บอกว่าชอบแต่เสียง เชื่อผมสิ พอมีเสียง เดี๋ยวก็ต้องกด แล้ว ถ้าจะให้มีเสียงก็ต้องกดคันเร่งให้บูสมา มันถึงจะมีเสียง มันสวนทางกันโดยสิ้นเชิงครับ ถ้าชอบเสียง แล้วมีงบ วางใหม่ครับ
ไม่ต้องมาปวดหัวแน่นอน (หาอู่วางดี ๆ นะ)

E34 เซ็ทโบด้วยป่าวนั่น...........:coolly-0004:

แล้วเครื่องrb20โบวางแล้วต้องแปลงแท่นเครื่องไหมครับ
งบประมานเท่าไหร่

แล้วเครื่องrb20โบวางแล้วต้องแปลงแท่นเครื่องไหมครับ
งบประมานเท่าไหร่
ถ้าวาง RB เหมือนเดิม วางได้เลยไม่ต้องแปลงแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ท่อน้ำมัน เพลากลาง เฮด
ถ้าวาง J ก้อแปลงทุกอย่างที่บอกข้างบนนี่แหละ

สามารถวางได้ครับ
หาโบของ rb25 det มาใส่ บูสเดิมๆ 0.4 ไม่พังครับ
ลองมาแล้วกว่า 20000 กิโล ยังใช้งานอยู่ดีครับ
ขับได้ทั้งน้ำมันและแก๊สครับ

สามารถวางได้ครับ
หาโบของ rb25 det มาใส่ บูสเดิมๆ 0.4 ไม่พังครับ
ลองมาแล้วกว่า 20000 กิโล ยังใช้งานอยู่ดีครับ
ขับได้ทั้งน้ำมันและแก๊สครับ
งบประมานเท่าไหร่ครับ

ทำได้ครับ แต่ มันไม่ค่อยทนอะครับ

แต่มีคนทำน่ะ

E34 สวยนะครับเห็นแล้ว เกิดกิเลส

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม