• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องแอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31706
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31706

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0001:เป็นได้ประมาณ2วันแล้วนะเปิดแอร์แล้วอยู่ดีๆลมมันก็ไม่ออกมานะเหมือนคอมแอร์ทำงานแต่ไม่มีลมอกมาแรกๆก็เป็นประมาณ5วินาทีแต่ตอนี้ล่าสุดต้องเปิดเบอร์แรงสุดถึงจะมีลมแอร์ออกมาเปิดเบอร์อื่นเงียบเลยมีใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมมันต้องเสียหน้าร้อนและที่สำคัญมันดันเป็นตอนใกล้สงกรานต์ตอนที่ต้องใช้เงินมากด้วย:coolly-0018:

:coolly-0001:เป็นได้ประมาณ2วันแล้วนะเปิดแอร์แล้วอยู่ดีๆลมมันก็ไม่ออกมานะเหมือนคอมแอร์ทำงานแต่ไม่มีลมอกมาแรกๆก็เป็นประมาณ5วินาทีแต่ตอนี้ล่าสุดต้องเปิดเบอร์แรงสุดถึงจะมีลมแอร์ออกมาเปิดเบอร์อื่นเงียบเลยมีใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมมันต้องเสียหน้าร้อนและที่สำคัญมันดันเป็นตอนใกล้สงกรานต์ตอนที่ต้องใช้เงินมากด้วย:coolly-0018:

อาการนี้ ผมเคยเป็น ลองเช๊ค พัดลม โบเวอร์แอร์ อยู่ตรงใต้เ๊กะฝั่งคนนั่ง มีน็อต3ตัว ถอดออกมาแล้วลองเปิดแอร์ดู ถ้ามันหมุนไม่แรง แสดงว่า มันล้าแล้ว เปลี่ยนใหม่ได้เลย เอาของเราไปเทียบ เชียงกง หรือในเวปเราก็น่าจะมี ราคา ตอนผมชื้อนะ 500 บาท ถ้าไม่ใช่ รอ ท่านอื่นตอบ ต่อไปคับ เหอๆๆ:coolly-0010:

ผมก้อเป็น กำลังจะไปหาพี่จบเลยอ่ะ
เปิดแอร์แล้วลมออกแรง และเย็นปกติ ซักพักแอร์ก้อยังเย็นนะ แต่ไม่มากเท่าปกติและลมมันหาย หายไปอู้อยู่ที่แถว ๆ เก๊ะคนนั่ง
เบอร์ 1 - 2 แผ่วมาก ๆ
เบอร์ 3 เท่ากับเบอร์ 1 ปกติ
เบอร์ 4 เท่ากับเบอร์ 2 ปกติ
แต่แอร์จะเย็นน้อยลงกว่าเดิม เหมือนมีอากาศร้อนเข้ามาปน ทั้ง ๆ ที่คอมแอร์ทำงานปกติ
ต้องดับเครื่อง แล้วเปิดแอร์ใหม่ ถึงจะหาย แต่บางทีก้อเป็น บางทีก้อไม่เป็น เอ๊ะ ยังงัย

ผมก้อเป็น กำลังจะไปหาพี่จบเลยอ่ะ
เปิดแอร์แล้วลมออกแรง และเย็นปกติ ซักพักแอร์ก้อยังเย็นนะ แต่ไม่มากเท่าปกติและลมมันหาย หายไปอู้อยู่ที่แถว ๆ เก๊ะคนนั่ง
เบอร์ 1 - 2 แผ่วมาก ๆ
เบอร์ 3 เท่ากับเบอร์ 1 ปกติ
เบอร์ 4 เท่ากับเบอร์ 2 ปกติ
แต่แอร์จะเย็นน้อยลงกว่าเดิม เหมือนมีอากาศร้อนเข้ามาปน ทั้ง ๆ ที่คอมแอร์ทำงานปกติ
ต้องดับเครื่อง แล้วเปิดแอร์ใหม่ ถึงจะหาย แต่บางทีก้อเป็น บางทีก้อไม่เป็น เอ๊ะ ยังงัย
ยังทะเลาะก่ะแอร์ไม่เลิก สงสัยต่อไปจะทะเลาะก่ะแอร์โฮสเตท.......:coolly-0028:

ยังทะเลาะก่ะแอร์ไม่เลิก สงสัยต่อไปจะทะเลาะก่ะแอร์โฮสเตท.......:coolly-0028:
มีซักคนก้อดีดิว่ะ
รถอ่ะ แอร์เย็น เพลงเพราะ แค่นี้ก้อขับอย่างสบายใจแล้วว่ะ ยิ่งช่วงนี้หน้าร้อนด้วย

จอแอร์พังรึป่าว

จอแอร์พังรึป่าว
นี่เมิงบอกกรูหรือบอกเจ้าของกระทู้
ถ้าบอกกรูตอบว่าไม่ใช่ เพราะลองเปลี่ยนมา 3 จอแล้ว อาการเดิมเลย

นี่เมิงบอกกรูหรือบอกเจ้าของกระทู้
ถ้าบอกกรูตอบว่าไม่ใช่ เพราะลองเปลี่ยนมา 3 จอแล้ว อาการเดิมเลย

เจ้าของกระทู้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม