• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ เรื่องความร้อน เครื่อง 1jz gte

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ DEW
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

DEW

Register
เข้าร่วม
17 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเพิ่งเล่น cef ใหม่ครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่นัก พอดีได้รถมา แก้ปัญหาหลายจุดมาก ล่าสุด เป็นเรื่อง ความร้อนครับ เครื่องเป็น 1jz gte bo inter rb26 ครับ

วันนี้เมื่อตอนเย็นๆ รถติดมาก ขับไปก็ปกตอดี ขับไปซักพัก ควันขึ้นมาจากห้องเครื่องครับ เลยรีบจอดดู ปรากฏว่า ควันนั้นมาจาก สายไฟพัดลมหลังหม้อน้ำครับ เหมือนจะร้อนจนเกิดประกายไฟขึ้นมา ทำให้สายไฟ รวมถึงปลั๊กไหม้หมด และ พัดลมก็หยุดทำงานไปเลย อาจเป็นเพราะหม้อน้ำรั่วแล้วอุดมาหรือเปล่าไม่ทราบ หรือ ติดแก๊ส หรือเหตุผลอื่นๆ

อยากให้ผู้รู้มาช่วยบอกแนวทางการแก้ปัญหาให้หน่อยครับ กังวลมากจริงๆ ยังไม่รู้เลยว่าจะทำที่อู่ไหน และจะขับไปอู่ได้ยังไง เพราะ ตอนนี้ความร้อนขึ้นเร็วมาก เนื่องจากพัดลมไม่กระดิกเลย

สำหรับเครื่องเจแล้ว อยากทราบว่า หม้อน้ำและพัดลมตัวไหน ที่แบบว่า ใส่แล้ว เรื่องความร้อน จบเลย
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :coolly-0033:จะรอคำแนะนำนะครับ

บ้านอยู่แถว ๆ ไหนล่ะครับ จะได้แนะนำอู่ถูก

หม้อน้ำมีเนียมเจโบกะพัดลมวอลโล่2สเต็ปแล้วตีบังลมพัดลมด้วยคับ ก้อหน้าจะพอคับ ส่วนพัดลมซื้อผมซื้อเชียงกงแถวบางพลีตกตัวเระ1000กว่าบาทคับ

ตอนนี้รถจอดตายอยู่ที่ ซอย อินทะมาระ 12 ครับ อู่ไหนไกล้สุด ช่วยด้วยครับ หรือใครมีของ ช่วยด้วยครับ สงสารรถจริงๆ

ตอนนี้รถจอดตายอยู่ที่ ซอย อินทะมาระ 12 ครับ อู่ไหนไกล้สุด ช่วยด้วยครับ หรือใครมีของ ช่วยด้วยครับ สงสารรถจริงๆ

อุ่ย ใกล้แหล่งของท่าน211 เลยครับ ที่นั่นอ่ะ ส่วนใกล้อู่ไหน รอฟังท่านรอง211 ดีกว่าครับ ผมไม่แม่น...:coolly-0026:

มีเนียมกับไฟฟ้าครับ หรือไม่ก้อ ไฮดรอลิค ของเจเองก้อเหลือแล้วครับ
ส่วนเรื่องรถ ไกลจากบ้านไหมครับ ถ้าไม่ไกลรถไม่ค่อยติดไปเอากลับตอนกลางคืนครับ ตุนน้ำไปด้วย ผม พัดลมเจ๊ง ขับกลับจาก นวนคร กลับบ้านที่สระบุรี จอดเติมน้ำ 2 ครั้งแง้มๆฝา
หรือไม่ก้อ แบต อยู่หน้ารถ หรือเปล่าครับ ถ้าอยู่ก็ทำการต่อตรงพัดลมไปเลยครับ ไปถึงอู่ค่อยเอาสายไฟออก
อย่าเพิ่งท้อครับ แรกๆเราไม่รู้ใจ ไม่รู้จุดก้อแบบนี้แหละครับ อาจต้องทำใจหน่อย เดี๋ยวพอรู้จุด และเมื่อเรียบร้อย จะรักมันครับ แล้วจะรู้ว่า A31 ให้อะไรมากกว่าที่คุณคิด

ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับมือใหม่เหมือนกัน พังอาการเดียวกันเลยครับ

เเต่ของผมเป็นเครื่อง 2 j เเต่เรื่องเติมน้ำเวลาหม้อน้ำเเห้งก็ให้รอเครื่องเย็นก่อนนะครับ

เเล้วค่อยเติมเดี๋ยวจะเสียค่าโง่เเบบผมตอนนี้กำลังยกเครื่องใส่ใหม่อยู่ เจอปัญหา

เรื่องเกี่ยวกับความร้อนเหมือนกัน เเต่ตอนนี้ได้cefiro-thailand ช่วยเลยขยันเเวะ

เข้ามาหาข้อมูลบ่อยๆ ขอบคุณcefiro-thailand ที่เปิดห้องดีๆเเบบนี้ไว้ให้ข้อมูลดีๆครับ

สำหรับเครื่องเจ พัดลมไฮดรอลิค ประเสริฐที่สุดแล้วครับ

ถ้าหม้อน้ำไม่มีปัญหา

พัดลมแผงแอร์ถอดทิ้งยังได้ สะกดคำว่าร้อนไม่เป็นคับ

แต่ต้องต่อพัดลมไฮดรอลิค ให้ครบๆระบบของมันนะครับ

อินทมระ ก้อสุทธิสารอ่ะดิ แล้วมันใกล้ตูตรงไหนว่ะเปา
ลองไปหาพี่ยักษ์ที่แถว ๆ ปตท.สำนักงานใหญ่ดูนะครับ ไม่น่าไกล ให้เพื่อนมาลากไปก้อได้
เบอร์ผมไม่มี แต่ลองโทรหาเบอร์นี้ดู เค๊าจะมีเบอร์พี่ยักษ์แน่นอน 0812075422 เอ็กซ์

081-9129556 เบอร์พี่ยักษ์ครับ อู่อยู่แถวๆ5แยกลาดพร้าวอ่ะครับ ถ้ารถไม่ติด น่าจะมาถึงได้อยู่ ลองโทรหาพี่ยักษ์ดูครับ

ปล.ที่บอกใกล้พี่ออยเพราะผมไม่รู้จักคร๊าบ มาแหย่ให้ตอบเฉยๆ ................:coolly-0010:

มีเนียมกับไฟฟ้าครับ หรือไม่ก้อ ไฮดรอลิค ของเจเองก้อเหลือแล้วครับ
ส่วนเรื่องรถ ไกลจากบ้านไหมครับ ถ้าไม่ไกลรถไม่ค่อยติดไปเอากลับตอนกลางคืนครับ ตุนน้ำไปด้วย ผม พัดลมเจ๊ง ขับกลับจาก นวนคร กลับบ้านที่สระบุรี จอดเติมน้ำ 2 ครั้งแง้มๆฝา
หรือไม่ก้อ แบต อยู่หน้ารถ หรือเปล่าครับ ถ้าอยู่ก็ทำการต่อตรงพัดลมไปเลยครับ ไปถึงอู่ค่อยเอาสายไฟออก
อย่าเพิ่งท้อครับ แรกๆเราไม่รู้ใจ ไม่รู้จุดก้อแบบนี้แหละครับ อาจต้องทำใจหน่อย เดี๋ยวพอรู้จุด และเมื่อเรียบร้อย จะรักมันครับ แล้วจะรู้ว่า A31 ให้อะไรมากกว่าที่คุณคิด
ขอบคุณมากครับ ซึ้งใจจริงๆ หวังว่าอาการงองจะหายไปซักทีครับ

081-9129556 เบอร์พี่ยักษ์ครับ อู่อยู่แถวๆ5แยกลาดพร้าวอ่ะครับ ถ้ารถไม่ติด น่าจะมาถึงได้อยู่ ลองโทรหาพี่ยักษ์ดูครับ

ปล.ที่บอกใกล้พี่ออยเพราะผมไม่รู้จักคร๊าบ มาแหย่ให้ตอบเฉยๆ ................:coolly-0010:
พี่ยักษ์ เป็นอู่ทำ cefiro ใช่มั้ยครับ ถ้าทำให้ปัญหาจบได้ ผมก็จะเสี่ยงขับไป พร้อมกับถังดับเพลิงครับ ขอบคุณมากนะครับ:coolly-0010:

ใครใจดี มีรถลาก มาช่วยลากได้นะครับ ทิ้งเบอร์ไว้เลย สงสารรถครับ บางทีก็ไม่อยากเสี่ยงขับไปฆ่าตัวตายครับ ขอบคุณครับ

มันก้อไม่ใกล้ แต่ก้อไม่ไกลอ่ะนะ ลองหาเพื่อน ๆ ที่มีรถเกียร์ธรรมดาลากดู น่าจะประหยัดกว่าเรียกรถสไลด์
แต่เลือกจังหวะที่รถไม่ติดนะครับ วิ่งไม่ยากหรอก เส้นนี้อ่ะ ผมก้อเคยทามมิ่งขาดแถว ๆ ปตท.นี่แหละ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม