• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ซ่อม MAX

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือจะเอาล้อไปทำสีใหม่นะครับ
เลยอยากทราบว่าไอ้แผ่นสติ๊กเกอร์ แบบเนี่ย
เราควรทำไงดีอ่ะครับ

อืมแล้วไครพอมีร้านไหนทำดีแนะนำบ้างครับ
ขอบ18"ครับ

ขอขอบคุณภาพสวยๆจาก 1078 นะครับ:coolly-0043:

เย้ย................นู๋ไม่ได้ถ่าย

คนอื่นเค้าถ่ายอะดิ:coolly-0041:

แนะนำให้พ่นสีเฉพาะด้านนอก ด้านในปล่อยไว้เดิมๆดีกว่า

ใน rcweb มีอยู่เจ้านึงทำสติ๊กเกอร์ล้อพวกเนี๊ยขายอยู่อ้ำ ลองหาดู

ถ้าทำสีเดิม ด้านในไม่ต้องทำสีก็ได้

ถ้าสีอื่นก็ให้เค้าทำสติ๊กเกอร์ใหม่ แล้วเปลี่ยนตรงที่ระบุสีด้วยนะ

ถ้าไม่อยากยุ่งยากเอาเทปกาวแปะไว้ก็ได้ ตอนแปะก็ประณีตหน่อย เก็บตามขอบให้ดี

แก้ไขล่าสุด:
เอาสติ๊กเกอร์ใสตัดให้เท่ากับสติ๊กเกอร์ที่แปะกะล้อก่อน แล้วแปะทับ เวลาพ่นสีก็ให้ช่างเอากระดาษกาวแปะทับสติ๊กเกอร์ใส พ่นเสร็จก้อลอกกระดาษกาวออก ปล่อย....ใสแปะไว้อย่างงั้นมันจะอยู่นานกว่าเดิมด้วย อย่าเอากระดาษกาวแปะเลย เวลาลอกมันจะขาด

ผมใช้ไดร์เป่าผมค่อยๆเป่าแล้วค่อยๆลอกมันออกมาครับ
ทำช้าๆใจเย็นๆครับ
เวลาแปะกลับก็ใช้กาวยางทาครับ ทาที่สติ๊กเกอร์กับตำแหน่งล้อ
ตรงที่จะติดสติ๊กเกอร์
ทากาวบางๆให้ทั่วทิ้งไว้สัก5นาทีแล้วค่อยติดลงไปครับ
ฝากไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ ลองทำดูนะครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ติดมาจะปีแล้วยังเนียนอยู่เลย

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ถึงน้าเหวกครับ
ล้อที่จะทำล้อน้าอ่ะแหละครับ
พี่เอาไปเจิมซะ555

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

เด๋วนี้เค้าทำร้านไหน ดีสุดอะคับ

พี่เชน ใช้ได้ป่าวคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม