• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีเรื่องรบกวนครับ กระจกประตูหล่น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Tum Sup
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Tum Sup

Register
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
หวัดดีครับ คือมีปัญหาเรื่องกระจกประตูหลังขวาหล่นครับ เวลากดสวิชต
Up-Down ก็มีเสียงมอเตอร์นะครับ แต่กระจกไม่ขึ้น ไม่ลง เวลารถวิ่งมันจะลงอย่างเดียวเลย เป็นเพราะอะไร? ควรเปลี่ยนอะไร? ขอบคุณครับ

ชุดรางมอเตอร์กระจกสลิงอาจจะขาดไปแล้วก็ได้ครับ หรือไม่ก็ตัวล๊อคที่เป็นพลาสติดชิ้นเล็กๆ แตกทำให้ตัวยกไม่ล๊อค เปลี่ยนทั้งชุดเลยครับ

หวัดดีครับ คือมีปัญหาเรื่องกระจกประตูหลังขวาหล่นครับ เวลากดสวิชต
Up-Down ก็มีเสียงมอเตอร์นะครับ แต่กระจกไม่ขึ้น ไม่ลง เวลารถวิ่งมันจะลงอย่างเดียวเลย เป็นเพราะอะไร? ควรเปลี่ยนอะไร? ขอบคุณครับ
สงสัยสลิงขาดซะแล้ว:coolly-0007: เปลี่ยนใหม่ทั้งรางคับ สี่-ห้าร้อย
ผมเพิ่งเปลี่ยนมา เพราะสลิงขาด ปิดไม่ได้ซะงั้นนน

ชุดรางมอเตอร์กระจกสลิงอาจจะขาดไปแล้วก็ได้ครับ หรือไม่ก็ตัวล๊อคที่เป็นพลาสติดชิ้นเล็กๆ แตกทำให้ตัวยกไม่ล๊อค เปลี่ยนทั้งชุดเลยครับ

ขอบคุณป๋าลองครับ ถอดชุดมอเตอร์รางกระจกออกมาแล้วครับ

สลิงไม่ขาด สงสัยพลาสติกตัวเล็กๆ ไปแล้ว เสียเงินแน่ๆ

สงสัยสลิงขาดซะแล้ว:coolly-0007: เปลี่ยนใหม่ทั้งรางคับ สี่-ห้าร้อย
ผมเพิ่งเปลี่ยนมา เพราะสลิงขาด ปิดไม่ได้ซะงั้นนน

ขอบคุณครับ แกะมาแล้วครับสลิงไม่ขาด แต่มอเตอร์หมุนเหมือนจะขาดใจ

สงสัยอย่างที่ป๋าลองบอกครับพลาสติกตัวล๊อคแตกครับ

ซ่อมได้คัรบ โดยเอาลวดเกี่ยวยึดลวดกะรางกระจกไว้ DIY มาแล้วครับ ใช้งานได้ปกติดีครับ

ขอบคุณป๋าลองครับ ถอดชุดมอเตอร์รางกระจกออกมาแล้วครับ

สลิงไม่ขาด สงสัยพลาสติกตัวเล็กๆ ไปแล้ว เสียเงินแน่ๆ

ยินดีครับ ถ้าซ่อมเป็นก็ลองทำดูครับจะได้ไม่เสียตังค์ ไปให้เค๊าซ่อมก็ประมาณ 400.- ซื้อรางชุดใหม่ก็ประมาณ 4-5 ร้อย เลือกเอาตามเงินในเป๋าครับ

ขอบคุณทุกความเห็นความ แต่ช่วงนี้สงสัยต้องยางหนายัด

ขอบกระจกไปก่อนหล่ะครับ

รถผมก็เป็นแต่ถอดมาดูพลาสติกยึดตุ้มแตกเลยจับยัดแล้วเอารวดมัดไว้ปกติ
ทุ่นเงินไปได้นิดนึงตอนนี้ใช้ได้ปกติดีครับ

รถผมก็เป็นแต่ถอดมาดูพลาสติกยึดตุ้มแตกเลยจับยัดแล้วเอารวดมัดไว้ปกติ
ทุ่นเงินไปได้นิดนึงตอนนี้ใช้ได้ปกติดีครับ

ของผมใช้ได้แล้วครับ เปลี่ยนเฉพาะมอเตอร์ครับ ตัวรางกระจกปกติ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม