• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกียร์ D เข้าแรง แก้ไขยังไงได้บ้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31233

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพิ่งวาง 2Jbo a/t เวลาเข้าเกียร์จาก N ไป D หรือจาก P หรือ R ก็ตาม เข้าเกียร์เพื่อเดินหน้าอ่ะครับ พอเข้าแล้ว มันกระตุกแรง แต่เข้า R ไม่แรง ไม่ค่อยกระตุก กระตุกแต่ D อย่างงี้จะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ น้ำมันเกียร์เพิ่งเปลี่ยน เพราะเพิ่งวาง ใช้นำมันเกียร์ของ Caltex

อ่อ อีกอย่างครับ เวลาผ่อนชลอรถ บางครั้งเวลาเกียร์เปลี่ยนลงเป็นเกียร์ 1 ก็จะมีเสียงเหมือนกระชากด้วยครับ

ใครรู้วิธีแก้ไข รบกวนด้วยครับ

ยางรองแท่นเกียร์ จะขาดป่าว เพราะเพื่อนเคยเปป็นไล่เท่าไรก็ไม่จบ สุดท้าย ยางแท่นเกียร์ จบ เลย

ลองไล่เช็คไฟที่เข้ากล่องดูครับว่าครบหรือเปล่า
หลัก ๆ ก็พวก sp1 , sp2 , สัญญาณไฟเบรค ครับ

เป็นเรื่องปกติครับ เพราะจากเพลากลางต่อเข้าเฟืองท้ายโดยตรงไม่มีย้อยยางช่วยผ่อนแรง ก็กระตุก แต่ถ้าใส่ย้อยยาง ยางก็ขาดครับ เพราะฉะนั้น ต้องบอกว่าทำใจ เป็นแบบนี้ล่ะครับ (เครื่องมันมีแรงบิดเยอะก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ) แต่จะช่วยให้กระตุกน้อยก็ต้องตั้งรอบเดินเบาเครื่องประมาณ 600 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ปัจจุบันลืมแล้วเพราะใช้ RB.

ยางรองแท่นเกียร์ จะขาดป่าว เพราะเพื่อนเคยเปป็นไล่เท่าไรก็ไม่จบ สุดท้าย ยางแท่นเกียร์ จบ เลย
จิงอ๋อ ยางแท่นเกียร์ก็ล่อแล่อยู่นะ ใกล้ขาดเหมือนกัน เห็นช่างบอกมาตอนวางเครื่องอ่ะ

ลองไล่เช็คไฟที่เข้ากล่องดูครับว่าครบหรือเปล่า
หลัก ๆ ก็พวก sp1 , sp2 , สัญญาณไฟเบรค ครับ
เห็นช่างเค้าไล่เช็คอยู่เหมือนกันนะคับ แต่เค้าไม่ได้บอกว่าผิดปกติอะไร เด๋วจะลองเอา sp1, sp2 ไปบอกเค้าดูคับ

เป็นเรื่องปกติครับ เพราะจากเพลากลางต่อเข้าเฟืองท้ายโดยตรงไม่มีย้อยยางช่วยผ่อนแรง ก็กระตุก แต่ถ้าใส่ย้อยยาง ยางก็ขาดครับ เพราะฉะนั้น ต้องบอกว่าทำใจ เป็นแบบนี้ล่ะครับ (เครื่องมันมีแรงบิดเยอะก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ) แต่จะช่วยให้กระตุกน้อยก็ต้องตั้งรอบเดินเบาเครื่องประมาณ 600 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ปัจจุบันลืมแล้วเพราะใช้ RB.
ถ้ามันปกติก็โอเคคับ ห่วงแต่เกียร์จะพังอ่ะคับ เหมือนเกียร์เก่า rb ผมกระตุกๆ จนพังเลย ว่าแต่ อาการที่เวลาชะลอรถแล้วมันสับลงเป็นเกียร์ 1 แล้วมีอาการกระตุกดังกึก นี่ปกติด้วยรึป่าวคับ

ผมเคยเป็นคับมันเป็นที่สํญญาณเกียร์ว่าง(nsw)คับลองโทร 0863258201
ชื่อเอก รับรองหายคับ

ของผมก็เป็นแบบนี้มานานล่ะคับ เข้าเกียร์ที หลังกระแทกเบาะเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม