• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่อง พัดลมแอร์(แผงคอยล์ร้อน)หน้ารถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31233

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครทราบบ้าง นอกจากพัดลมเดิมติดรถแล้ว ยังสามารถใช้พัดลมของอะไรได้อีกบ้างครับ ถ้าอยากได้พัดลมแรงๆ ควรใช้ของอะไรดีครับ

พัดลมไฟฟ้าของเบนซ์ครับขนาด 16 นิ้ว
แรงสะใจแน่นอนครับ

ไม่ขอดูรถป๋มอะ ของ benz 16 นิ้วตรูดใหญ่

พัดลมแอร์หน้ารถ

ถอดเอาของเก่าไปเทียบกับของเชียงกงได้ครับ

เอาที่ระยะของรูร้อยน๊อตให้เท่ากัน

เอามาแปลงรูยึดนิดหน่อยใช้ได้เลยกับโครงเก่า

แนะนำพัดลมของนิปปอนใบขาวห้าใบ

ดูที่องศาตัดลมเยอะๆหน่อย ลมแรงดี

ใช้ได้ยาวๆเลย ผมก้อใช้อยู่

พัดลมไฟฟ้าของเบนซ์ครับขนาด 16 นิ้ว
แรงสะใจแน่นอนครับ

ไม่ขอดูรถป๋มอะ ของ benz 16 นิ้วตรูดใหญ่

แหม้...ไม่รู้ ไม่งั้นมีเรื่องต้องคุยกัน

แล้วของ benz นี่มันใหญ่กว่าของเดิมมั้ยครับ กลัวจะติดอินเตอร์กะท่อน้ำยาแกร์ แล้วพัดลมตัวนี้ต้องแปลงอะไรตรงไหนบ้าง เช่น ขายึด สายไฟ ฯลฯ

พัดลมแอร์หน้ารถ

ถอดเอาของเก่าไปเทียบกับของเชียงกงได้ครับ

เอาที่ระยะของรูร้อยน๊อตให้เท่ากัน

เอามาแปลงรูยึดนิดหน่อยใช้ได้เลยกับโครงเก่า

แนะนำพัดลมของนิปปอนใบขาวห้าใบ

ดูที่องศาตัดลมเยอะๆหน่อย ลมแรงดี

ใช้ได้ยาวๆเลย ผมก้อใช้อยู่

แล้วสายไฟต้องแปลงรึป่าวคับ แล้วที่ว่าระยะของรูร้อยน๊อต หมายถึงรูร้อยน๊อตมอเตอร์พัดลม หรือโครงพัดลมครับ

ใครจะไปมิตติ้ง 20 มีนามั้ยครับ เผื่อผมไปจะได้ไปคุยแนะนำกัน เห็นลักษณะรถให้ชัดเจนเลย อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ เพราะชอบมีปัญหาเรื่องรถติดเปิดแอร์ เย็นน้อย ความร้อนขึ้น ไหนๆ ตอนนี้พัดลมพังก็จะได้เปลี่ยนให้ดีไปเลย

r34ครับ ตัวแบนๆ ลมแรงๆ หลายใบแปลงไม่เยอะที่สำคัญราคาขั้นต่ำ 500up แล้วแต่ร้านครับ

ใครจะไปมิตติ้ง 20 มีนามั้ยครับ เผื่อผมไปจะได้ไปคุยแนะนำกัน เห็นลักษณะรถให้ชัดเจนเลย อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ เพราะชอบมีปัญหาเรื่องรถติดเปิดแอร์ เย็นน้อย ความร้อนขึ้น ไหนๆ ตอนนี้พัดลมพังก็จะได้เปลี่ยนให้ดีไปเลย

ต้องพัดลมฮาตาริ ครับลมแรงสะใจ๋..ล้อเล่น
ใช้ของเบ๊นท์ก็ได้ หรือวันมิตติ้งมาดูที่รถพี่แล้วกัน..

r34ครับ ตัวแบนๆ ลมแรงๆ หลายใบแปลงไม่เยอะที่สำคัญราคาขั้นต่ำ 500up แล้วแต่ร้านครับ
ขอบคุณคับ ได้อีก 1 ตัวเลือก
ต้องพัดลมฮาตาริ ครับลมแรงสะใจ๋..ล้อเล่น
ใช้ของเบ๊นท์ก็ได้ หรือวันมิตติ้งมาดูที่รถพี่แล้วกัน..
อะเครคับ เด๋วพรุ่งนี้ขอไปดูรถป๋าหน่อยละกันคับ

แหม้...ไม่รู้ ไม่งั้นมีเรื่องต้องคุยกัน

แล้วของ benz นี่มันใหญ่กว่าของเดิมมั้ยครับ กลัวจะติดอินเตอร์กะท่อน้ำยาแกร์ แล้วพัดลมตัวนี้ต้องแปลงอะไรตรงไหนบ้าง เช่น ขายึด สายไฟ ฯลฯ

แล้วสายไฟต้องแปลงรึป่าวคับ แล้วที่ว่าระยะของรูร้อยน๊อต หมายถึงรูร้อยน๊อตมอเตอร์พัดลม หรือโครงพัดลมครับ

0816338175 ก้องครับ

หรือ เย็นนี้มาดูที่รถผมก้อได้

ที่แน่นอน ต่ำกว่า500 อิอิ:coolly-0008: :coolly-0008:

ของผมเปลี่ยนท่อแอรใหม่หมดแล้ว แล้วตอนวางเครื่องใหม่ ก็เลยย้ายตำแหน่ง

ของทั้งหมด เลยโล่งๆ ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ชม

ของผมเปลี่ยนท่อแอรใหม่หมดแล้ว แล้วตอนวางเครื่องใหม่ ก็เลยย้ายตำแหน่ง

ของทั้งหมด เลยโล่งๆ ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ชม

จะรอชมนะคับ

ใครทราบราคาพัดลม benz มั่งคับ แล้วต้องใช้พัดลม benz ตัวไหนคับ
แล้วพัดลม r34 ราคาเท่าไหร่คับ ขนาดเล็กหรือใหญ่กว่าของ benz คับ
แล้วอีกอย่าง มีใครขายบ้างมั้ยคับ
คือเรื่องของเรื่อง ผมลองไปเดินเซียงกงมา เค้ามีพัดลมเยอะแยะไปหมด เลือกไม่ถูกเลย ไม่รู้เอาอันไหนดี กลัวพลาดอ่ะคับ เลยอยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมอีกสักนิดนึง จะได้ไม่พลาด :coolly-0037:

ป.ล. มีใครมีรูปให้ดูมั้ยครับ

BENZ W126 16":coolly-0033:

ไฟล์แนบ

• P1080664 (Small).JPG
    P1080664 (Small).JPG
    65.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 116
r34หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ ใบกว้าง13" รวมโครง14"หนาประมาณLMเขียว1ซอง แต่เดิมมีรูยึดน๊อต3รู รูบน1รูกับล่าง1รูใส่แทนจุดเดิมเลยอีก1รูเจาะที่คานหน้าไขน๊อตเกลียวปล่อยตัวใหญ่

ไฟล์แนบ

71.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 115
    69.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
    85.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 107
แก้ไขล่าสุด:
BENZ W126 16":coolly-0033:

r34หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ ใบกว้าง13" รวมโครง14"หนาประมาณLMเขียว1ซอง แต่เดิมมีรูยึดน๊อต3รู รูบน1รูกับล่าง1รูใส่แทนจุดเดิมเลยอีก1รูเจาะที่คานหน้าไขน๊อตเกลียวปล่อยตัวใหญ่

พอทราบราคามั้ยครับ