• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ขอวิธีใส่ตัวหน่วงเกะหน่อยครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอวิธีใส่ตัวหน่วงเกะหน่อยครับ...มันใส่ยังงัยอะครับ

หลังเก๊ะมันมีชุดสปริงหน่วงอยู่อ่ะครับ ลองลื้อดูเห็นแล้วจะเข้าใจเองครับ
ไขสกรู 2 ตัวด้ายล่างเก๊ะอ่ะครับ

ใช่ที่มีสายสริงอยู่ใช่ไหมครับ
ของผมมันขาดซะแว้ววว 555

แนะนำให้ถอดฝาครอบกล่องคุมพวงมาลัยออกก่อนครับ
อยู่ข้าง ๆ กัน
จะใส่ง่ายขึ้นครับ

อธิบายงัย
เริ่มต้น เอาไขควงไขสกรูที่ยึดเก๊ะ 2 ตัวล่างออก จากนั้นเลื่อนเก๊ะไปข้างล่างหน่อย ใช้มือลวงเลยเก๊ะไปจนถึงตู้แอร์ บีบพลาสติคที่ล๊อคสายโช๊คแล้วดึงออก ก็จะถอดเก๊ะออกมาได้ (ถ้าเชือกที่โช๊คยังไม่ขาด) แต่ถ้าเชือกขาดก็เอาเก๊ะออกมาเลย
ถอดกระบอกโช๊คด้านหลังเก๊ะ ใช้ไขควงขันออก แล้วเอาอันใหม่ใส่ไปแทน เวลาประกอบเก๊ะกลับก็นำพลาสติคไปบีบล๊อคเข้ากับช่องตรงตู้แอร์ จากนั้นจัดเก๊ะเข้าที่ ไขสกรูยึดเก๊ะ จบ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ต้องไปรื้อดูบ้างแล้ว พึ่งรู้นะเนี่ยว่าเก๊ะเก็บของมันหน่วงด้วย

ของผมไม่เห็นหน่วงเลย 555 นึกว่าปกติ

เอ๋..มันหน่วงยังไงและหน่วงเพื่ออะไรหรอครับ ไม่เข้าใจ

ก็หน่วงให้มันเปิดแบบช้า ๆ ดูดี เหมือนรถรุ่นใหม่ ๆ อะครับ

ท่านใหนทำแล้วพอจะมีรูปภาพประกอบเก็บไว้มั่งมั้ยครับ จะได้เป็นแนวทาง

อ้า........จะเป็นกระทู้ DIY แล้ว อิอิ รอชมคับ

อธิบายงัย
เริ่มต้น เอาไขควงไขสกรูที่ยึดเก๊ะ 2 ตัวล่างออก จากนั้นเลื่อนเก๊ะไปข้างล่างหน่อย ใช้มือลวงเลยเก๊ะไปจนถึงตู้แอร์ บีบพลาสติคที่ล๊อคสายโช๊คแล้วดึงออก ก็จะถอดเก๊ะออกมาได้ (ถ้าเชือกที่โช๊คยังไม่ขาด) แต่ถ้าเชือกขาดก็เอาเก๊ะออกมาเลย
ถอดกระบอกโช๊คด้านหลังเก๊ะ ใช้ไขควงขันออก แล้วเอาอันใหม่ใส่ไปแทน เวลาประกอบเก๊ะกลับก็นำพลาสติคไปบีบล๊อคเข้ากับช่องตรงตู้แอร์ จากนั้นจัดเก๊ะเข้าที่ ไขสกรูยึดเก๊ะ จบ

แจ่มเลยครับ เคยรื้อเก๊ะ แต่ไม่เคยสังเกตว่ามี ตัวนี้อยู่ด้านหลังด้วย

ถอดกระบอกมาดัดสปริงให้ยืดกว่าเดิมนิดหน่อยก้อช่วยได้ครับลองดู

ถอดกระบอกมาดัดสปริงให้ยืดกว่าเดิมนิดหน่อยก้อช่วยได้ครับลองดู

กระบอกมันถอดเอาสปริงมาดัดได้ด้วยหรอคับ......ต้องลองหน่อยแระ
ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม