• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนเครื่อง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Panda
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Panda

Register
เข้าร่วม
15 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัดดีครับชื่อแพนด้า เพื่งมีโอกาศได้สมัครเพราะว่ามีปัญหาอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆหนะครับ
เรื่องของเรื่องคือพ่อผมถามผมว่าถ้าซื้อรถมาแล้วจะแต่งไหม ผมก็ตอบว่าแต่งครับ พ่อเลยบอกว่างันซื้อรถมือ2ซะ แล้วพ่อก็จัดแจงจัดหา A31 มาให้เลยไม่ถามอะไรอีก -*- แล้วพ่อก็บอกว่าอะเอาไปแต่งได้เลย ผมขับมาได้2-3เดือนแล้วก็รู้สึกว่าเครื่องมันค่อนข้างเก่าแล้วเลยอยากเปลี่ยนเครื่องหนะครับ อ่านๆมาก็เจออยู่3-4ตัวที่คนนิยมเล่นกัน คือ
1.2JZ
2.Rb26 det
3.Sr20
4.1Uz [ตัวนี้พ่อแนะนำมา]
เลยอยากถามว่าค่าวาง+ทำช่วงล่างนี่ตกประมาณเท่าไรหนะครับ โดยส่วนตัวขับไม่ค่อยเร็วมากครับถ้ามีคนนั่งด้วย แต่ถ้าคนเดียวก็ตามภาษาผู้ชายหนะครับ
ปล.2 อยากเปลี่ยนไฟถ้าไปเป็นของ 180sx จะได้ไหมครับ แล้วก็ขอบคุณพวกพี่ๆที่เข้ามาอ่านครับ

*สำหรับผมนะ CEFIRO ต้อง RB เท่านั้นครับ*

แต่ถ้าให้แนะนำ
เครื่องมีเทอร์โบ2ตัวนี้

ถ้าชอบเครื่อง NISSAN เล่น RB26 5MT
แต่
ถ้าชอบเครื่อง TOYOTA เล่น 2J 6MT
อีกตัวไม่แนะนำ เล่นทั้งทีต้องเล่นบล็อคสุดของแต่ละยี่ห้อ
หรือ
ถ้าชอบเครื่องไม่มีโบ+ตามใจผู้สนับสนุน
ก็เล่น 1UZ แล้วมาชนเกียร์ธรรมดา 1 J
ส่วนเรื่องราคา
ลองไปคุยกับคนที่ทำให้ รายละเอียดมันเยอะ
ต้องการอะไร หรือ ไม่ต้องการอะไร
ของใหม่ หรือของเก่า
ของเก่าญี่ปุ่น หรือของเก่าไทย
ของแท้ หรือ ของเทียม
ฯลฯ ครับ:coolly-0033:
<!-- / message --><!-- sig -->__________________

เซฟิโร่แนะนำเครื่อง RB เท่านั้นครับ
จะ 20 25 จะมีโบหรือไม่มีโบก็ได้
เครื่องตรงรุ่นดัดแปลงน้อยกว่า
ก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ที่เรามีอยู่ครับ
ถ้าชอบสบายก็เกียร์ออโต้
ถ้าจะมันก็เกียร์ธรรมดาเวลาโมดิฟาย
จะขับมันกว่ากันเยอะครับ

ถ้างบเยอะก็วาง 26 ไปเลยครับโหด มัน สุดแน่นอนครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033:ขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาแนะนำ สงสัยตัดเหลือ แค่ Rb กับ J แล้วหละครับ ขอสำรวจรายจ่ายต่างๆก่อนนะครับ กำลังระดมทุนเพราะทำจากรถเดิมๆเลย +อยากเอารถไปทำภายในให้ดูดีด้วย

ขอแสดงความเห็นด้วยนะครับ

-1J Bo เตรียมไว้ซัก50000-60000 อ่ะครับ
-2J Bo ก็มากกว่า 1J ซัก10000 โดยประมาณนะครับ
-1UZ ไม่โบ ที่ถามมา จบที่50000-60000 เหมือนกัน
-RB ไม่เคยวางอ่ะอ่ะครับ เลยไม่รู้จิงๆ ลองดูที่กระทู้น้าจอนเลยครับ RB วางที่น้าจอน จบแน่นอน รับประกัน

ก็ลองถามใจตัวเองดูครับ ว่าชอบแบบไหน ก่อนตัดสินใจก็มาลองดูรถจริงตามงานมิตติ้งเลยครับ จะได้ตัดสินใจถูก ว่าชอบแบบไหน แล้วแต่ตัวผู้ขับเองครับ .........

เป็นกลาง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ

ขอแสดงความเห็นด้วยนะครับ

-1J Bo เตรียมไว้ซัก50000-60000 อ่ะครับ
-2J Bo ก็มากกว่า 1J ซัก10000 โดยประมาณนะครับ
-1UZ ไม่โบ ที่ถามมา จบที่50000-60000 เหมือนกัน
-RB ไม่เคยวางอ่ะอ่ะครับ เลยไม่รู้จิงๆ ลองดูที่กระทู้น้าจอนเลยครับ RB วางที่น้าจอน จบแน่นอน รับประกัน

ก็ลองถามใจตัวเองดูครับ ว่าชอบแบบไหน ก่อนตัดสินใจก็มาลองดูรถจริงตามงานมิตติ้งเลยครับ จะได้ตัดสินใจถูก ว่าชอบแบบไหน แล้วแต่ตัวผู้ขับเองครับ .........

เป็นกลาง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ

อยู่หรอครับ 50k-60k ผมว่า ไม่น่าพอนะ เดินท่อไอเสียเลส+ท่ออินเตอร์

อินเตอร์อีกใบ ก็ จะสองหมืนแล้วน่า เครื่องมีโบ ถ้าไม่มีอินเตอร์มา ผมว่าเตรียมใว้อีก10k อะครับ

อยู่หรอครับ 50k-60k ผมว่า ไม่น่าพอนะ เดินท่อไอเสียเลส+ท่ออินเตอร์

อินเตอร์อีกใบ ก็ จะสองหมืนแล้วน่า เครื่องมีโบ ถ้าไม่มีอินเตอร์มา ผมว่าเตรียมใว้อีก10k อะครับ

ขอโทษทีครับ ลืมไปว่ามีอินเตอร์ด้วย ราคาด้านบนคือราคาที่ผมเช็คมา เพราะจะวางรถตัวเองตอนนี้อ่ะครับ พอดีมีอินเตอร์อยู่แล้วเลยลืมเพิ่มไปครับ ขอบคุณพี่ที่มาเพิ่มเติมครับ..........:coolly-0033:

ไหน ๆ ก้อซื้อรถมาแล้ว แวะมามิตติ้งหน่อยมั๊ยครับ เผื่อได้อะไร ๆ ไปเป็นไอเดีย

ไหน ๆ ก้อซื้อรถมาแล้ว แวะมามิตติ้งหน่อยมั๊ยครับ เผื่อได้อะไร ๆ ไปเป็นไอเดีย

เผื่อพี่เขาจะพาไป ..... ต่อหลังมิตติ้งนะครับ 555:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม